ปังมาก! “วัดหนองบุ” จ.ลพบุรี มหากุศลทอดกฐินสามัคคี ปี 65 ยอดหลั่งไหล 432,856 บาท
สุดปัง! “วัดหนองบุ” จ.ลพบุรี จัดพิธีทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2565 ยอดพุ่ง 432,856 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhr66y20iwMGKJaiOwYRNEWl6zeW2mlS_E6qNBv4oVwf1ETJWwZmeENdjaRCEzTkEtPep3hsNUY1EOSXy7cc0ziVW7IP0pMY_vyU1h70xo-O-LZtc1qseCPe-76HKAOiHp9AAblN32wBXGDjFzQIlHUZ62jB8UFUWWl9NkU1d5c5o3c_HAZK44NkiLSYg/w640-h360/99999.jpg)
เมื่อวันที่ 30 ตุลาคม 2565 ณ วัดหนองบุ ตำบลซอนสมบูรณ์ อำเภอหนองม่วง จังหวัดลพบุรี ได้จัดพิธีทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2565 โดยมี คุณธงชัยพัทธณ์ เครือหุนตระกูล พร้อมด้วย คุณณัฐฏนันท์ เทียนชัยดุกสี คณะผู้บริหารในเครือ ที่ปรึกษา “บริษัทธงชัยพัทธณ์ จำกัด” พุทธสนิกชน และต่างจังหวัด เข้าร่วมในพิธีดังกล่าวเป็นจำนวนมาก ซึ่งในปีนี้มียอดการทำบุญถวายปัจจัย รวมจำนวนทั้งสิ้น 432,856 บาท (สี่แสนสามหมื่นสองพันแปดร้อยห้าสิบหกบาท)…สาธุ อนุโมทามิ
“ธงชัยพัทธณ์’กล่าวว่า ตนเป็นคนชอบทำบุญทำกุศล อยู่ตลอดเวลา และปีนี้ได้มีโอกาศมาเป็นเจ้าภาพร่วมงานบุญทอดกฐินสามัคคี “วัดหนองบุ” จ.ลพบุรี อีกครั้ง รู้สึกอิ่มอกอิ่มใจ ที่เห็นพุทธสนิกชน มาร่วมงานประเพณีทอดกฐินสามัคคี กันอย่างคับคั่ง และเป็นต่อยอดพระพุทธศาสนา ที่มีมาแล้วแต่ครั้งสมัยพุทธกาล และเป็นประเพณีที่พุทธศาสนิกชนทั้งหลายทุกยุคทุกสมัยมีความนับถือกันว่าเป็นยอดของมหากุศลผลบุญ