เพาะกาย "สุขภาพดีวิถีไทย" มอบรถโมบายฟิตเนสที่ เกาะสมุย
เพาะกายมอบรถโมบายฟิตเนสที่โลตัส ละไม เกาะสมุย
เพาะกายจับมือภาคีสุขภาพเกาะสมุยนำรถโมบายฟิตเนสให้บริการตามนโยบาย"สุขภาพดีวิถีไทย"
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIQgrWxz-HPOzcLj2X-D4edbAk03avMRD-fhBOIgpuHA8h5x0kxEhlmW8409IsoXm6uS-rwcvG0rKPdET5fldmXYZ54p3VvDjzKc8L4OZMfjs89bp2MsA0VUt7LTROGC1eIWrCsnjWQto2dyGv8QI3TUMFuYKnaZ4j2CAwfPrlZT3MPkHh_8gy-YPvS3Ui/w640-h360/%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B9%82%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B8%AA.jpg)
สมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทยโดยโครงการ "เพาะกายทุกวัยสดใสทุกวัน สร้างสรรค์สุขภาพดีวิถีไทย" ภายใต้การสนับสนุนของสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) ผนึกกำลังร่วมกับเทศบาลนครเกาะสมุย และมูลนิธิรวมพลคนสมุย ค่ายมวยไทยพันชิตยิมและศูนย์การค้าโลตัส สาขาละไม จัดพื้นที่เพื่อการออกกำลังกายด้วยอุปกรณ์จากรถโมบายฟิตเนส เพื่อสนับสนุนให้ประชาชนทุกเพศทุกวัยในอำเภอเกาะสมุยได้ออกกำลังกายให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงห่างไกลจากโรคภัยไข้เจ็บ ตามนโยบาย "สุขภาพดีวิถีไทย"
สำหรับพิธีส่งมอบรถโมบายฟิตเนส มีขึ้น ที่ ลานกิจกรรมการออกกำลังกายบริเวณลานหน้าศูนย์การค้าโลตัส สาขาละไม โดยมี นายรามเนตร ใจกว้าง นายกเทศมนตรีนครเกาะสมุย ร่วมกับ นายศุกรีย์ สุภาวรีกุล นายกสมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย พร้อมด้วย นายยงยุทธ พรหมเกาะ เลขาธิการมูลนิธิรวมพลคนสมุยและมิสเตอร์มาร์คัส มัสเตอร์ เจ้าของค่ายพันชิตมวยไทยยิม ได้กรุณาให้เกียรติร่วมส่งมอบรถโมบายฟิตเนสในครั้งนี้ให้แก่ ณัฐกานต์ สุภากาญจน์ ผู้จัดการสาขาศูนย์การค้าโลตัส สาขาละไม, จันทิรา ศิรินาวารัฐ ผู้จัดการฝ่ายพื้นที่เช่า ศูนย์การค้าโลตัส สาขาละไม, กฤษฎา เขาโพธิ์ ผู้ช่วยผู้จัดการสาขา ศูนย์การค้าโลตัส สาขาละไม และ วาทินี ชนะบุญ ผู้ช่วยผู้จัดการสาขา ศูนย์การค้าโลตัส สาขาละไม เป็นผู้รับมอบ
การส่งมอบรถโมบายฟิตเเนส ที่ ลานกิจกรรมการออกกำลังกายของห้างโลตัส สาขาละไม ในครั้งนี้เป็นไปตามกิจกรรมในโครงการเพาะกายทุกวัยสดใสทุกวัน สร้างสรรค์สุขภาพดี วิถีไทยภายใต้การสนับสนุนของสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) ที่สอดคล้องกับเทศบาลนครเกาะสมุยและมูลนิธิรวมพลคนสมุยที่จะส่งเสริมสนับสนุนให้ประชาชนในเกาะสมุยได้เข้าถึงการออกกำลังกายเพื่อเป็นการสร้างสุขภาพพลานามัยที่ดีให้เกิดขึ้นกับประชาชนทุกช่วงวัย โดยในแต่ละวันจะมีกิจกรรมการออกกำลังกายทั้งการเต้นแอโรบิค การฝึกสร้างร่างกายด้วยอุปกรณ์ที่มีน้ำหนัก (weight training) และการฝึกมวยไทยเพื่อการออกกำลังกายโดยทางค่ายมวยไทยพันชิตจะจัดเจ้าหน้าที่วิทยากรมาให้คำแนะนำแก่ประชาชนผู้สนใจ ที่ ลานกิจกรรมห้างโลตัส สาขาละไม เกาะสมุยแห่งนี้ ตามนโยบาย "เพาะกายทุกวัย สดใสทุกวัน สร้างสรรค์สุขภาพดีวิถีไทย" ของทางสมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทยและเทศบาลนครเกาะสมุย