บริหารธุรกิจ มทร.ธัญบุรี จัดอลัง Business Day 2567
บริหารธุรกิจ มทร.ธัญบุรี จัดใหญ่ Business Day 2567
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirqVWcHAjx3hYmodbEE4BxnyrhOI6nQpEbDvsK_-U37-sqJ8c5cHNrQn-gJuWKkvNFBR1CXBBAVYjdbruumwGIJYmDxDtXXgEmW9BJFh3uz3tRRZ3S8YkBFyQZnz40OWEFD5LefFOOuJGDdU_tYFpazHHwuG0GNYblZx258grhlZS2zBDacD_EMCcqRiz6/w640-h360/%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%98%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%20%E0%B8%A1%E0%B8%97%E0%B8%A3.%E0%B8%98%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%A3%E0%B8%B5.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.สมหมาย ผิวสอาด อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี เป็นประธานเปิดโครงการ Business Day 2567 คณะบริหารธุรกิจ โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.กล้าหาญ ณ น่าน คณบดีคณะบริหารธุรกิจ กล่าวรายงานการจัดโครงการ ณ หอประชุมราชมงคล มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
โดยรองศาสตราจารย์ ดร.กล้าหาญ ณ น่าน คณบดีคณะบริหารธุรกิจ เผยว่า Business Day 2567 จัดขึ้น เพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษาได้ฝึกปฏิบัติดำเนินกิจกรรม โดยอาศัยแนวคิดทางทฤษฎีที่เรียนมาประยุกต์ใช้ในทางปฏิบัติ เปิดโอกาสให้นักศึกษาได้นำเสนอผลงาน แสดงให้เห็นถึงศักยภาพและความพร้อมของนักศึกษาคณะบริหารธุรกิจ สามารถต่อยอดความคิดจากการเรียนรู้ตามแนวทางการพัฒนาธุรกิจอย่างยั่งยืน และให้ผู้เข้าร่วมโครงการได้ทราบถึงหลักสูตรการเรียนการสอนของคณะบริหารธุรกิจ รวมถึงแนวทางการประกอบอาชีพของสาขาวิชาต่าง ๆ ในการดำเนินงานครั้งนี้ ประกอบด้วยกิจกรรมย่อย 3 กิจกรรม ได้แก่ กิจกรรมการประกวดบูธและการนำเสนอผลงานทางวิชาการ จำนวน 10 หลักสูตร การประกวดเขียนแผนธุรกิจ BA Young Startup 2024 จำนวน 9 ทีม การแข่งขันประกวดร้องเพลง BA Singing Contest 2024 คณะบริหารธุรกิจ ได้ตระหนักถึงความจำเป็นในการเตรียมความพร้อมของการผลิตบัณฑิตเพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงของเศรษฐกิจและธุรกิจในอนาคตต่อไป