ขุนพลเพาะกายไทย ประชันกล้าม 42 ชาติชิงแชมป์โลก ถึงเกาหลีใต้แล้ว
ทีมเพาะกายไทยถึงเกาหลีใต้ร่วมประชันกล้าม42ชาติชิงแชมป์โลก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj2HgJQ5AW6XrBliZgx8rZ_A3t-zBxC8QpQkTbcN_eSPKpJMZ1yDvVJwpCh-EzPX0bYlIxrL8VCyiYVI8VKUMe2xrOtwPCSGHt_cJzOwLsk6x_OxhBAQ7OLHIWmwqKVYV57BoWlbnuZlL0zVg6_gzmGK3UlF1wfLKvU2p_9fmW9Iw_H_UmI88uaOZSGHxI8/w640-h360/%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B9%83%E0%B8%95%E0%B9%89.jpg)
ทีมนักกีฬาเพาะกายและฟิตเนสทีมชาติไทยออกเดินทางจากประเทศไทยถึงประเทศเกาหลีใต้เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาเพาะกายและฟิตเนสชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 14 ที่ เมืองกังวอน ประเทศเกาหลีใต้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
ทีมนักกีฬาเพาะกายและฟิตเนสทีมชาติไทยนำโดยนายศุกรีย์ สุภาวรีกุล นายกสมาคมพร้อมด้วย 6 นักกีฬาและเจ้าหน้าที่ทีมผู้ฝึกสอนออกเดินทางจากสนามบินสุวรรณภูมิโดยสารการบินไทย เที่ยวบินที่ TG652 ถึงสนามบินอินชอน ประเทศเกาหลีใต้ เมื่อวันที่ 6 พ.ย.2566 เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาเพาะกายและฟิตเนสชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 14ที่ เมืองกังวอน โดยในปีนี้มีนักกีฬาจาก 42 ประเทศจากทุกทวีปเข้าร่วมการแข่งขันกว่า 450 คน
คณะนักกีฬาทีมเพาะกายและฟิตเนสทีมชาติไทยได้เดินทางถึงสนามบินอินชอนในเวลา 15.20 น.ตามเวลาท้องถิ่นและได้เดินทางต่อด้วยรถยนต์เพื่อไปยังเมืองกังวอนซึ่งเป็นสถานที่จัดการแข่งขันในปีนี้ โดยนักกีฬาทุกคนมีความมั่นใจในการเข้าน่วมดารแช่งขันครั้งนี้ย่างเต็มที่ เพราะได้มีการฝึกซ้อมเตรียมตัวมาเป็นอย่างดี ถึงแม้สภาพอากาศที่เกาหลีใต้จะมีสภาพอากาศที่หนาวเย็น แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคต่อการฝึกซ้อมแต่อย่างใด
สำหรับกำหนดการแข่งขันในวันที่ 7 พ.ย. 2566 ช่วงเช้าจะเป็นการประชุมผู้จัดการทีมและผู้ตัดสินในช่วงบ่ายจะเป็นการประชุมประจำปีของคณะกรรมการบริหารสหพันธ์กีฬาเพาะกายและฟิตเนสโลก (WBPF Executive Council Meeting) ซึ่งนายศุกรีย์ สุภาวรีกุล ในฐานะเลขาธิการร่วมของสหพันธ์ WBPF จะเข้าร่วมประชุมและจะได้มีการหารือถึงแผนงานที่สำคัญๆ ของสหพันธ์ในปี พ.ศ.2567 นี้อีกด้วย