ครอบครัวอิงคสุวรรณ มอบเงินบริจาค 1.2 ล้านบาท สมทบทุน “กองทุนโรคเลือดและมะเร็งเด็ก”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhcTUJob_ewG5TNbxEVYifgjzTI8ni32oGdL1PPMctZsv7K0NmR4n9x95QJJdhDkKGT0D61A22BobqZsT6UxkfQI_A5jM6x_7vI-5dGMoZDQ3jx49CCp2RbVY3i84tdieyjbfkQIzYIi3njhRAhnzJc665p7ofu8ivpN7BO8eQE_IwaJICgi0ualpSR5WRi/w640-h480/1688980686954.jpg.jpg)
ครอบครัวอิงคสุวรรณ โดยคุณวรรณวิไล อิงคสุวรรณ ได้มอบเงินบริจาคจำนวน 1,200,000 บาท จากงานบำเพ็ญกุศลอุทิศให้ ศ.ดร.ไพฑูรย์ อิงคสุวรรณ เพื่อสมทบทุน “กองทุนโรคเลือดและมะเร็งเด็ก” ของสาขาวิชาโลหิตวิทยาและมะเร็งในเด็ก ภาควิชากุมารเวชศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดยมี รศ.พญ.ดารินทร์ ซอโสตถิกุล หัวหน้าสาขาวิชาโลหิตวิทยาและมะเร็งในเด็ก เป็นผู้รับมอบเงินบริจาค ณ ชั้น 10 ตึก สก. โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhcTUJob_ewG5TNbxEVYifgjzTI8ni32oGdL1PPMctZsv7K0NmR4n9x95QJJdhDkKGT0D61A22BobqZsT6UxkfQI_A5jM6x_7vI-5dGMoZDQ3jx49CCp2RbVY3i84tdieyjbfkQIzYIi3njhRAhnzJc665p7ofu8ivpN7BO8eQE_IwaJICgi0ualpSR5WRi/w640-h480/1688980686954.jpg.jpg)
1. นพ.ชลธิศ ศรีชุมพวง แพทย์ประจำหน่วยวิจัย สาขาวิชาโลหิตวิทยาและมะเร็งในเด็ก
2. รศ.พญ.ดารินทร์ ซอโสตถิกุล หัวหน้าสาขาวิชาโลหิตวิทยาและมะเร็งในเด็ก
3. คุณวรรณวิไล อิงคสุวรรณ