คุณเดย์ ยิ่งชล คว้ารางวัลเชิดชูเกียรติ จาก ส.นิสิตเก่าวิศวฯ ม.เกษตรฯ
สมาคมนิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ มอบรางวัลเชิดชูเกียรติ ให้กับ คุณเดย์ ยิ่งชล กรรมการรองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ฮีโน่มอเตอร์สเซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด ในงานนิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ได้รับการเลื่อนตำแหน่งเป็นผู้บริหารระดับสูง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjd9YHG4xF-3jM4Hv4qXbWKo7py39D7fEisM_2_4jxoPyQyDW6xwK_5Bj898Hn7vR8m3ydO7uHoBkU26Fp9XGD-O1RRs8fkGPQBSO0X1lK5rt-pvhYbTacU_dRCFwb5zhGcPlSHSoeKSBor1Og0gI5WQUdqL9qkEK9ltAxQStez7WQn0qBKdeFctMvT-Q/w640-h426/1680517026161.jpg.jpg)
เมื่อเร็ว ๆ นี้ สมาคมนิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ได้จัดงาน นิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ที่ได้รับการเลื่อนตำแหน่งเป็นผู้บริหารระดับสูง เพื่อแสดงความยินดีให้กับนิสิตเก่าของคณะวิศวกรรมศาสตร์ ที่ได้รับการแต่งตั้งเป็นผู้บริหารระดับสูง ทั้งหน่วยงานของภาครัฐบาล และเอกชน ณ อาคารจักรพันธ์เพ็ญศิริ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ (บางเขน)
โดยในงาน ดังกล่าว คุณเดย์ ยิ่งชล กรรมการรองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ฮีโน่มอเตอร์สเซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด ศิษย์เก่าของคณะวิศวกรรมศาสตร์ ได้ขึ้นรับรางวัลเชิดชูเกียรตินี้ด้วย ในฐานะที่ใช้ความรู้และความสามารถ จนก้าวขึ้นรับตำแหน่ง กรรมการรองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ฮีโน่มอเตอร์สเซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด