รมว.พม.มาตามสัญญา...มอบรางวัล "ผู้เสียสละ เพื่อสังคม"
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgRgOzvN0v3RKDGD5YecLxCw5rDATr4rcuJuJ4PqZ9c1WzmHWMCC9h7paixJBtn_MhFaHRbzAXu9ahh7ElZCowX3zCv3S4l1_E_njKnOdFXWzxoInLubIOPO-E8JTHG2wJ3pMjdq92pdUI/w640-h360/Resizer_16325480912010.jpg)
มาตามสัญญา...วันที่ 24 ก.ย. 64 เวลา 18.15 น. นายจุติ ไกรฤกษ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (รมว.พม.) เดินทางมามอบรางวัล "ผู้เสียสละ เพื่อสังคม" ด้วยตัวเอง ให้กับนายปิงโก โพธิ์ทอง เจ้าของร้านแก้วเย็นตาโฟ ถึงแม้จะเป็นร้านรถเข็นเล็กๆ แต่เป็นร้านที่มีหัวใจแห่งความดีที่ยิ่งใหญ่ สำหรับเด็ก ผู้สูงอายุ คนพิการ คนยากไร้ คนตกงาน ได้รับประทานก๋วยเตี๋ยวฟรี ณ หัวมุมหน้าสถานีรถไฟ อ.เมือง จ.พิษณุโลก