“ยูเมะพลัส” “ส่งต่อ...ความห่วงใย” ปี 8 ส่งมอบรายได้ช่วยผู้ป่วยมะเร็งผ่านสภากาชาดไทย ต่อเนื่อง
“ยูเมะพลัส” ส่งมอบรายได้กิจกรรม “ส่งต่อ...ความห่วงใย” ปี 8
สมทบทุนช่วยผู้ป่วยมะเร็งผ่านสภากาชาดไทย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7sd_oRQXfHEL4bWrgo22jnY7aMFIohsKuUam7OTPNWDYYy3k6-jCweKOlK75WZxa2IfkL5AxQzJAUTB9sn-KH2xdK2DYWD_WBPnn0FD0wzd2Pka0Dj8iCF33aUAbRZYsKQMkzUp6UYm8/w640-h432/%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25B9%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%25AA%25E2%2580%259D+%25E0%25B8%25AA%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A2%25E0%25B9%2584%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A1+%25E2%2580%259C%25E0%25B8%25AA%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2595%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25AD...%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25AB%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2583%25E0%25B8%25A2%25E2%2580%259D+%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B5+8.jpg)
แม้จะอยู่ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 แต่ บริษัท อีซี่ บาย จำกัด (มหาชน) หนึ่งในผู้นำสถาบันการเงิน ผู้ให้บริการธุรกิจสินเชื่อเพื่อผู้บริโภคของคนไทย ภายใต้ผลิตภัณฑ์ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส และ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ นำโดย มร.ทาเคโอะ โนดะ ประธานกรรมการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร ยังคงเดินหน้าสานต่อกิจกรรมดีๆ เพื่อสังคม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ...ความห่วงใย” ปี 8 (Umay+ “PAY IT FORWARD” 8) ต่อเนื่องมาตลอดทั้งปี 2563 เข้าส่งมอบรายได้จากการระดมทุนเพื่อสนับสนุนงานวิจัยและรักษาโรคมะเร็งแก่ผู้ด้อยโอกาสผ่านทางสภากาชาดไทย โดยได้รับเกียรติจาก คุณขรรค์ ประจวบเหมาะ ผู้อำนวยการสำนักงานจัดหารายได้สภากาชาดไทย เป็นตัวแทนรับมอบเงินบริจาคในครั้งนี้รวมทั้งสิ้น 5,652,081.00 ล้านบาท ณ ตึกอำนวยนรธรรม สภากาชาดไทย เมื่อวันที่ 19 เมษายน 2564
มร.ทาเคโอะ โนดะ ประธานกรรมการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท อีซี่ บาย จำกัด (มหาชน) เผยว่า สำหรับกิจกรรม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ...ความห่วงใย” นั้นถือเป็นหนึ่งกิจกรรมที่ทางบริษัทมีความภาคภูมิใจที่ได้จัดขึ้นเพื่อช่วยเหลือสนับสนุนสังคมไทยต่อเนื่อง ซึ่งถือเป็นอีกหนึ่งในกิจกรรมที่จัดขึ้นตามพันธกิจขององค์กร “เรา บริษัท อีซี่ บาย จำกัด (มหาชน) มุ่งมั่นในการดำเนินธุรกิจซึ่งสามารถเกื้อหนุนประโยชน์สูงสุดต่อสังคม” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยเหลือและยกระดับคุณภาพชีวิตของผู้ด้อยโอกาสในสังคมไทย ให้คนไทยมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น
หลายๆ ปีที่ผ่านมาจะเห็นว่าทางบริษัทฯ จะให้ความสำคัญจัดกิจกรรมเพื่อสนับสนุนและร่วมรณรงค์เรื่องของมะเร็ง ด้วยมะเร็งถือเป็นโรคร้ายอันดับ 1 ที่คร่าชีวิตคนไทย ซึ่งมีผู้ป่วยด้อยโอกาสหลายคน ยังคงรอคอยความช่วยเหลือ ในปี 2563 ที่ผ่านมา กิจกรรม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ...ความห่วงใย” ปี 8 (Umay+ “PAY IT FORWARD” 8) ยังคงมุ่งเน้นจุดประสงค์เพื่อระดมทุนสนับสนุนงานวิจัยและรักษาโรคมะเร็งแก่ผู้ด้อยโอกาสผ่านทางสภากาชาดไทย และเป็นอีกหนึ่งแรงพลักดันในการร่วมสร้างการรับรู้และสร้างความตระหนักกับโรคร้ายนี้ให้เพิ่มมากขึ้น ตลอดระยะเวลา 8 ปีที่ผ่านมา ยูเมะพลัส ได้ร่วมระดมเงินบริจาคจากกิจกรรม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ...ความห่วงใย” (Umay+ “PAY IT FORWARD”) ส่งมอบผ่านทางสภากาชาดไทย รวมทั้งสิ้นกว่า 70 ล้านบาท ซึ่งพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าพลังแห่งการส่งต่อ...พลังแห่งการให้ของคนไทยยังคงเต็มเปี่ยมเสมอ
รายละเอียดผลิตภัณฑ์บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส: https://bit.ly/32Lmay6
หมายเหตุ
กิจกรรม ยูเมะพลัส “ส่งต่อ...ความห่วงใย” จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเชิญทุกคนรวมพลังสร้างสรรค์สังคม และช่วยเหลือพัฒนาคุณภาพชีวิตแก่ผู้ด้อยโอกาสทั่วประเทศ ผ่านทางสภากาชาดไทย
ปี 1 (2556) และ ปี 2 (2557) จัดขึ้นเพื่อระดมเงินสมทบทุนศูนย์สิริกิติ์บรมราชินีนาถ เพื่อมะเร็งเต้านม ผ่านทางสภากาชาดไทยเพื่อการค้นคว้าวิจัยฯ
ปีที่ 3 (2558) ปีที่ 4 (2559) และปีที่ 5 (2560) จัดขึ้นเพื่อระดมเงินสมทบทุนสมทบทุน ช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ พิการ ทุพพลภาพในโครงการต่างๆผ่านทางสภากาชาดไทย
ปีที่ 6 (2561) ร่วมระดมเงินสมทบทุนบริจาคเพื่อสนับสนุนงานคลินิกเคลื่อนที่ศูนย์สมเด็จพระเทพรัตนฯ แก้ไขความพิการบนใบหน้าและกะโหลกศีรษะ ผ่านทางสภากาชาดไทย
ปีที่ 7 (2562) ปีที่ 8 (2563) ร่วมระดมเงินสมทบทุนบริจาคสนับสนุนงานวิจัยและรักษาโรคมะเร็งแก่ผู้ด้อยโอกาส ผ่านทางสภากาชาดไทย
8 ปีที่ผ่านมา (2556-2561) อีซี่บาย และ ยูเมะพลัส ได้ส่งมอบเงินบริจาคทั้งสิ้น จำนวน 70,967,643.75 บาท แก่สภากาชาดไทย