“ยิบอินซอย ร่วม ❤️ ต้านภัยโควิด-19”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_wl8CnM7-fJRO4OF1QthyphenhyphenJzF3i4BkPy1LZ1PfCo_j0yQGbVvcsHMfS9UsLXzcKnUloXAJPosColn4t120UB0IxGIsRpdRBvp0OyPUrmMimT8ZvhUDyWJrOzhL1Y1XUbbAdztpBQjUwFk/s640/%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2583%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%2595%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2582%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2594_1.jpg_01.jpg)
นางมรกต ยิบอินซอย กรรมการผู้จัดการใหญ่ และประธาน เจ้าหน้าที่บริหาร พร้อม นางสาวแววรัตน์ ชำนาญภักดี ผู้อำนวยการสายงานประชาสัมพันธ์และทรัพยากรบุคคล บริษัท ยิบอินซอย จำกัด เข้าร่วมกิจกรรม “พม. ห่วงใย สู้ภัยโควิด-19” มอบ ข้าวสารอาหารแห้งซึ่งทางบริษัท ยิบอินซอย จำกัด ได้จัดซื้อจากผู้ประกอบการอิสระร่วมด้วยอาทิ ไข่เค็ม หัวไชโป๊ว น้ำพริกน้ำย้อย กุนเชียง ปลาทูน่ากระป๋อง นมจืด บะหมี่อบแห้ง เป็นต้น เพื่อช่วยเหลือผู้ประกอบการ และประชาชน 2 ทอด
สำหรับ “ยิบอินซอย ร่วม ❤️สู้ภัยโควิด-19” โดยมีนายสุทธิ จันทรวงษ์ อธิบดีกรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ และคณะผู้บริหารกระทรวง พม. เป็นตัวแทนรับมอบ เพื่อนำไปจัดทำถุงยังชีพแจกจ่ายให้ประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (โควิด-19) เมื่อวันศุกร์ที่ 17 เมษายน 2563 ณ บริเวณโถงชั้น 1 อาคารกรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ