ม.กรุงเทพธนฯ-สาธิตกรุงเทพธนฯ บริจาคสู้ โควิด-19
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxMNspbv8KyY9WpiJ-VUItyaRNttJY5NiB8v2L7DItLPifZz_KCpkCN6Cr1TpFHUMK0_40EGq6zMzYwx7bEl-sP7h7l5nevQnwLABaaliOZetwfNhODpC-_Dj0qnNvD07de3kcBVAqYIw/s640/Resizer_15870977515162.jpg)
เป็นช่วงเวลาที่ทุกคนต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือ ล่าสุด รศ.ดร. บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดี มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี พร้อมด้วย เอิร์น-จิรวรรณ ชัยรุ่งเรือง ผู้อำนวยการบริหารโรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี จึงขอเป็นตัวแทน มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี และ โรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี เพื่อร่วมบริจาคเงินสดจำนวน 1 แสนบาท พร้อมอุปกรณ์การแพทย์ ประกอบด้วย หน้ากากอนามัย 700 ชุด, แอลกอฮอล์ 300 ลิตร และ เครื่องวัดไข้ 4 เครื่อง ให้กับ สำนักกรมการแพทย์ สังกัดกรุงเทพมหานคร โดยมี นายแพทย์ สุขสันต์ กิตติศุภกร ผู้อำนวยการสำนักการแพทย์ กรุงเทพมหานคร เป็นตัวแทนรับมอบ ณ สำนักการแพทย์ กรุงเทพมหานคร เมื่อวันก่อน