ปตท.สผ. มอบแอลกอฮอล์แก่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ผลิตเจลล้างมือแจกจ่ายประชาชน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8mx4zCkvkTb2H13_2yq3UnC_aUw4uJsIz8tOkoJhrH3IskVJMgpbrTlZRcBUzkuLlLHPvGobDF8ZwEAt5vc_AO9H06Z6g6tuFKOdr2GXWUzLiUUa2WDGeGGSCUvrt5OZ7ZcbMkdu_37k/s640/09_20_PTTEP+supports+alcohol+to+CU.jpg)
นายพงศธร ทวีสิน ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ปตท.สำรวจและผลิตปิโตรเลียม จำกัด (มหาชน) (ที่ 4 จากขวา) มอบแอลกอฮอล์ จำนวน 5,000 ลิตร แก่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย สำหรับนำไปผลิตเจลล้างมือฆ่าเชื้อโรคสำหรับแจกจ่ายให้กับประชาชนทั่วไปและหน่วยงานภายในมหาวิทยาลัย เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (โควิด 19) โดยมี ศ.ดร.บัณฑิต เอื้ออาภรณ์ อธิการบดีจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย (ที่ 4 จากซ้าย) เป็นผู้รับมอบ ณ ศูนย์เอนเนอร์ยี่ คอมเพล็กซ์ อาคาร A กรุงเทพฯ