‘ครูเอิร์น-จิรวรรณ’ ฉลองวันเกิดกับครอบครัว พร้อมรวบรวมเงินก้อน สมทบทุนให้ รพ.เด็ก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiEGA2OH0_ZwZiKBWKoqnIrn-h5Ua2OFAVRz5YVeFvEkBMIk1J_qr4LZl15FCTAczLkYOHr60FTCR7AS4gzHoZLFqMho_YaQEttDHuxty_M2eA8ZVev8hy5fPrKHbv-bSGs8aDZc9TM8Uk/s640/Resizer_15769267223801.jpg)
เนื่องในโอกาสครบรอบวันคล้ายวันเกิด ครูเอิร์น-จิรวรรณ ชัยรุ่งเรือง ผู้อำนวยการบริหารโรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี จึงถือโอกาสพาหนุ่มๆ ทั้งสามี ดร.ดวงฤทธิ์ เบ็ญจาธิกุล ชัยรุ่งเรือง ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงแรงงาน, ลูกชาย ดี-ดวงดิช ชัยรุ่งเรือง และ ดวิณ-ดวงเดช ชัยรุ่งเรือง ร่วมทำบุญไหว้พระ ถวายสังฆทาน และทำทานปล่อยปลา ที่วัดอรุณราชวรารามราชวรมหาวิหาร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEisCMoEGd87h1zwEAtGwahGibyx97ZT4F4uCSLHQkaukqj_Qd-aiwz_noouQQqpOHHH50RTigOL6OeES9dquhyvo9onNsD5OvIdyS3958l5MbKi_JQvuiZCu1ep27CQKFIkBdeKBhbwcjg/s640/Resizer_15769267223802.jpg)
นอกจากนั้นแล้ว ยังได้ร่วมรับประทานอาหารร่วมกับครอบครัว ทั้งคุณย่า รศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดี มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี และ ผู้ได้รับใบอนุญาตก่อตั้งโรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี และคุณตา-คุณยาย คุณอมร-จิตรา เตชะหรูวิจิตร ที่มาร่วมเป่าเค้กกันอย่างพร้อมหน้าพร้อมตา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgtlUNYhkgTAodHtrWoKBIt6wYP657UT5bF9gxw2xB5nu8a9m0dhKJ3S4D8MHI-1zHR5VwIm8kIoeiy5UG5_XA6eH-Wh1W6mQLJmTSb1D13O7TFt8eqf_P6pSTJpmntivJRKS6cpWQCULs/s640/Resizer_15769267223800.jpg)
ที่สำคัญ ครูเอิร์น ยังได้นำเงินจำนวน 90,999 บาท ไปมอบให้กับมูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก เพื่อร่วมสมทบทุนในการซื้อเครื่องมือแพทย์ ของอาคารเฉลิมพระเกียรติ 84 พรรษามหาราชินี อีกด้วย ซึ่งต้องขอขอบพระคุณกลัยาณมิตรทุกท่าน ร่วมถึงครอบครัวที่ได้ร่วมทำบุญกันในครั้งนี้อีกด้วย