เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ร่วมกับ อีซูซุ เชิญร่วมสัมผัสความพอเพียงที่เพียงพอ ตามแบบวิถีเกษตรอินทรีย์ที่ยั่งยืน ผ่านภาพยนตร์เทิดพระเกียรติฯ ชุด “สุขเพียงพอ เพราะพอเพียง” ในโรงภาพยนตร์เครือเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ทั่วประเทศ พร้อมกัน 23 สิงหาคมนี้เป็นต้นไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjiVYirOfTPYUoWd6R00I_eg2bfsrD3PjYH1TNXOaYSMPI2HugAOfoLF6fro7f6jWDZBdKw2YDtw_KZABFGdHs4NYkIqpzYmCDN5UODXahg-kMYTVazwG3vtmM4cgTXYx3Cou3N-6ha6ajA/s320/%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A3%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%258B%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B8%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%259B.jpg)
ความพอเพียงในการดำรงชีวิต เป็นพื้นฐานที่ทำให้คนไทยสามารถดำรงชีวิตแบบพึ่งพาตนเองได้ โดยหาตนเองให้เจอว่าเราจะทำประโยชน์อะไรให้กับสังคม และสามารถนำสิ่งเหล่านั้นมาช่วยเหลือ พึ่งพาอาศัยซึ่งกันและกัน ทำให้สังคมอยู่ได้อย่างเข้มแข็ง และยั่งยืน เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ร่วมกับ อีซูซุ เชิญชวนทุกท่าน ร่วมสัมผัสความพอเพียงที่เพียงพอตามแบบวิถีเกษตรอินทรีย์ ผ่านภาพยนตร์เทิดพระเกียรติฯ เพื่อส่งเสริมปรัชญาแห่งความพอเพียง ชุด “สุขเพียงพอ เพราะพอเพียง” ในโรงภาพยนตร์เครือเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ทั่วประเทศ โดยสร้างขึ้นจากชีวิตจริงของนักเรียนนอก หัวใจเกษตร นักพัฒนา ที่พลิกพื้นที่ 200 ไร่ ทำเกษตรผสมผสานโดยการน้อมนำเอาปรัชญาหลักเศรษฐกิจพอเพียงของในหลวงรัชกาลที่ ๙ มาปรับใช้ พร้อมให้ความรู้ พัฒนาชุมชน ให้สามารถใช้ชีวิตอย่างมีความสุข และดำเนินธุรกิจอย่างพอเพียงได้
ทั้งนี้ได้จัดให้มีงานแถลงข่าว “เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ ร่วมกับ อีซูซุ เปิดตัวภาพยนตร์เทิดพระเกียรติฯ เพื่อส่งเสริมปรัชญาแห่งความพอเพียง ชุด “รื่นรมย์เพราะพอเพียง” ในวันพุธที่ 23 สิงหาคม 2560 เวลา 16.30 น. เป็นต้นไป ณ บริเวณด้านหน้าโรงภาพยนตร์สยามภาวลัย รอยัล แกรนด์เธียเตอร์ ชั้น 6 พารากอน ซีนีเพล็กซ์, ศูนย์การค้า สยามพารากอน ภายในงานเนรมิตบรรยากาศของไร่รื่นรมย์ พร้อมด้วยพืชผักสมุนไพรพร้อมป้ายแสดงความรู้เกี่ยวกับเกษตรอินทรีย์เพื่อให้ผู้ที่สนใจได้ศึกษา และร่วมสัมผัสถึงบรรยากาศตลาดเมืองเหนือ อันแสนอบอุ่น เรียบง่าย ไปกับกาดหมั้ว คัวแลง โดยมี เป๊ก-เปรมณัช สุวรรณานนท์ รับหน้าที่พิธีกรดำเนินรายการ ร่วมพูดคุยถึงแรงบันดาลใจดีๆ ถึงแนวทางการดำเนินชีวิตของ เปิ้ล-ศิริวิมล กิตะพาณิชย์ เจ้าของไร่รื่นรมย์ เด็กนอกแต่หลงใหลในวิถีเกษตร นอกจากนั้นยังได้พูดคุยกับ นิว-นภัสสร ภูธรใจ ในฐานะตัวแทนคนรุ่นใหม่ ที่ยังคงหลงในเสน่ห์วิถีไทย ซึ่งกำลังมีแผนพัฒนาผืนนาที่ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเองให้เป็นท้องทุ่งสมัยใหม่ ไปพร้อมกับการพัฒนาชุมชน รวมไปถึงการสาธิตทำอาหารเพื่อสุขภาพ “ข้าวยำไร่ทุ่ง” ที่เป็นซิกเนเจอร์ ดิชของไร่รื่นรมย์ ปิดท้ายความพิเศษกับภาพยนตร์เทิดพระเกียรติฯ ชุด “สุขเพียงพอ เพราะพอเพียง” อย่างยิ่งใหญ่ผ่านโรงภาพยนตร์ดิจิตอล สมบูรณ์ แบบ มาตรฐานระดับ World Class ภาพและเสียงคมชัด สมจริง ซึ่งจะทำให้แขกผู้มีเกียรติได้สัมผัสสุดยอดนวัตกรรมเทคโนโลยีความบันเทิงไปพร้อมกับความประทับใจที่ได้รับชมภาพยนตร์เทิดพระเกียรติฯ ชุดดังกล่าว
ร่วมสัมผัสความพอเพียงตามแบบวิถีเกษตรอินทรีย์ที่ทำให้ชุมชนและสังคมอยู่ได้อย่างยั่งยืน เข้มแข็ง ผ่านภาพยนตร์เทิดพระเกียรติฯ ชุด “รื่นรมย์เพราะพอเพียง”ที่จะทำให้ทุกคนรู้จักความหมายของคำว่า พอแล้วดี ในโรงภาพยนตร์เครือเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ทั่วประเทศ พร้อมกัน 23 สิงหาคมนี้เป็นต้นไป