มูลนิธิกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 13 หนุนทัพไทยชิงเจ้าซีเกมส์ ปี 68
มูลนิธิกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 13 พร้อมสนับสนุนทัพไทยบู๊ซีเกมส์ ปี 68
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjKUcb-D4vEpbT0ZDU17GTYFdMiUj2kHCzlGpdDoxRgwWm3D4H_BQJwRq-flkoFlWDUF9QbU4HhT9ZvEBtEPDsxNdCDsuxCg94ID4a-uRl_83O6Li9h94fURZk3olZvDc3p7Y28n_Dixu_oM8d7YFm4_8wREZVirqo9KkTEkst3dr6iR5cB7aaH6uuIrLg/w640-h360/%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B5%E0%B8%AC%E0%B8%B2%E0%B8%8B%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B9%8C.jpg)
มูลนิธิกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 13 วางแผนเดินหน้าเพื่อสนับสนุนการเตรียมนักกีฬาซีเกมส์ไทย ครั้งที่ 33 ที่ประเทศไทยจะเป็นเจ้าภาพในช่วงปลายปี 2568 ในวันที่ 7-19 ธ.ค.2568
พลเอกเชษฐา ฐานะจาโร ประธานกรรมการมูลนิธิกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 13 เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการมูลนิธิกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 13 โดยมี ดร.ศักดิ์ชาย ทัพสุวรรณ รองประธานกรรมการมูลนิธิฯ, นายวิวิฒน์ วิกรานตโนรส กรรมการและเลขานุการมูลนิธิฯ, นายขจร พราวศรี กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการมูลนิธิฯ , น.ส.สุมาลี วิญญูวรรธน์ กรรมการและเหรัญญิกมูลนิธิฯ, นายมนตรี ไชยพันธุ์ กรรมการมูลนิธิฯ , นายศุกรีย์ สุภาวรีกุล กรรมการมูลนิธิฯ และน.ส.จันทร พิมพ์สกุล เจ้าหน้าที่มูลนิธิฯ เข้าร่วมการประชุมที่ ห้องประชุมอาคาร 200 เตียง การกีฬาแห่งประเทศไทย
โดยมีวาระการประชุมที่สำคัญในครั้งนี้ เป็นการหารือเกี่ยวกับการวางแผนการทำงานของคณะทำงานฝ่ายวิชาการเพื่อสนับสนุนการเตรียมนักกีฬาซีเกมส์ไทย ครั้งที่ 33 ที่ประเทศไทยจะเป็นเจ้าภาพในช่วงปลายปี 2568 ซึ่งทางคณะทำงานได้มีการวางแผนจัดเตรียมแผนงานร่วมกับฝ่ายวิทยาศาสตร์การกีฬาของการกีฬาแห่งประเทศไทยเพื่อที่จะสนับสนุนให้นักกีฬาของสมาคมกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันได้รับความสำเร็จตามเป้าหมายที่วางไว้
นอกจากนี้ที่ประชุมยังได้เห็นชอบให้กำหนดวันจัดการประชุมใหญ่สามัญ ประจำปี 2567 เพื่อเป็นไปตามระเบียบของมูลนิธิกีฬาซีเกมส์ครั้งที่ 13 โดยกำหนดให้มีการประชุมใหญ่สามัญประจำปีในวันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2567 ช่วงเวลา 10.00 น.เป็นต้นไป