ร.ต.ท.ดร.มนัส โนนุช ประธานมูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ จัดพิธีสรงน้ำหลวงพ่อเงิน วัดคุณพุ่ม
มูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ โดย ร.ต.ท.ดร.มนัส โนนุช ประธานมูลนิธิฯ จัดพิธีสรงน้ำหลวงพ่อเงิน วัดคุณพุ่ม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzax7dVsz0_LnG3pZ25M_Zi3K-VnJcwEQeVFG-iUeOwdgPVhn2bachaAo01TuZJWIF-qScdbsJ5GX2C89G49i37732KRAlIfTXb_1skp-tScYNcyrEi24GfK1jiG4VKE2CBEalLrVUuUrPl6Xrjd_GyTbhZpxi6FmQcUzKO8-aCk61cQ9MMnv6iBU_Qyw/w640-h360/20240417_222411.jpg)
มูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ ร่วมกับวัดคุณพุ่ม จัดพิธีสรงน้ำหลวงพ่อเงิน ในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 โดยมี ร.ต.ท.ดร.มนัส โนนุช ประธานมูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ท่านพระมหาปฏิทาน ลกขสุวณณโสภโณ เจ้าอาวาสวัดคุณพุ่มเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ในโอกาสนี้ ได้รับเกียรติจาก นายภูวนาท สุวรรณพรม นายอำเภอบึงนาราง นายธรรมนูญ เทศอินทร์ กำนันตำบลบางลาย และนายสุรพล เนตรแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางลาย ร่วมในพิธี ท่ามกลางประชาชนในพื้นที่และใกล้เคียงมาร่วมงานอย่างมากมาย
โดยพิธีประกอบด้วย การสวดเจริญพุทธมนต์ ของพระสงฆ์ 9 รูป มีรำถวายหลวงพ่อเงินจากนักเรียนโรงเรียนบึงนาราง เสร็จแล้วนายอำเภอบึงนาราง นายก อบต.บางลาย กำนันบางลาย นายสรรเสริญ จันทรมณี นายไกรเดช บุนนาค ดร.สุรวดี สุวรรณเกต นำประชาชน สรงน้ำพระพุทธรูป สรงน้ำรูปหล่อหลวงพ่อเงิน และสรงน้ำพระสงฆ์ 9 รูป จากนั้น ได้ร่วมกันมอบเสื้อสงกรานต์ ให้กับประชาชนที่มาร่วมงาน เป็นอันเสร็จงานเทศกาลสงกรานต์ 2567 ของวัดคุณพุ่ม วัดแห่งความกตัญญู จังหวัดพิจิตร