สภากาชาดไทยชวนร่วมโครงการ“รณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและการทำหมันสุนัขแมวในพื้นที่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrfNxDedJpEajfQd2n-3uIxoPcxrYLkM6anyrJnE-AZEb0-E0kRzhIqoyMF0_hLbg8calHUoaDRcxQmCIr_d_QVPhYhIdstfLPiDxOt3n1tfNILChueK_iloe0vzoit3ujL-G19eOLhfduiGJS5SmYES199-3Mhx46q2Qz6KAs0Mrgh3Xcqh5PGAhZQ3sZ/w640-h360/%E0%B8%AA%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2.jpg)
ฝ่ายชันสูตรและวิจัยโรคในสัตว์ สถานเสาวภา ร่วมกับ สำนักอนามัย กรุงเทพมหานครฯ และชมรมนิสิตสัตวแพทย์จุฬาฯเพื่อสวัสดิภาพสัตว์ (JohnJud) จัดโครงการ “รณรงค์ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและการทำหมันสุนัขแมวในพื้นที่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย”
ขอเชิญทุกท่านๆในพื้นที่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยและบริเวณใกล้เคียง พาสุนัขและแมวมาฉีดวัคซีนและทำหมันได้ ฟรี!! ไม่มีค่าใช้จ่าย เพื่อเป็นการควบคุมประชากรและโรคระบาดของสัตว์ในบริเวณรอบพื้นที่มหาวิทยาลัย (วัคซีนพิษสุนัขบ้าสำหรับสุนัขและแมว, และวัคซีนรวมแมว)
ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดยลงทะเบียนตาม QR code หรือตามลิ้ง ด้านล่างล่วงหน้า และพาน้อง ๆ มาได้ในวันที่ 2 เมษายน 2567 ณ อุทยาน 100 ปี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เวลา 8.30-15.00 น.
สามารถเป็นได้ทั้งสัตว์ที่มีเจ้าของและสัตว์ไม่มีเจ้าของที่สามารถจับมาได้ครับ กิจกรรมดีๆแบบนี้มีไม่บ่อย มากันเยอะๆนะคร้าบบบ
ลงทะเบียนทำหมัน : https://docs.google.com/.../1FAIpQLSe1.../viewform
ลงทะเบียนฉีดวัคซีน : https://docs.google.com/.../1FAIpQLScKDmSo-_z_sH.../viewform
*สำหรับสัตว์เลี้ยงที่จะเข้ารับการทำหมัน หลังจากลงทะเบียนแล้ว จะมีการติดต่อกลับเพื่อยืนยันสิทธิและมีข้อแนะนำในการเตรียมตัวสัตว์ก่อนเข้ารับการทำหมัน เพื่อความปลอดภัยของสัตว์เลี้ยงกรุณาเตรียมตัวสัตว์เลี้ยงอย่างเคร่งครัด
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ฝ่ายชันสูตรและวิจัยโรคในสัตว์ สถานเสาวภา สภากาชาดไทย
หมายเลขโทรศัพท์ 022520161 ต่อ 82872
(ขอสงวนสิทธิให้สัตว์ในพื้นที่ก่อนนะครับ) :