มูลนิธิสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึก จำหน่ายดอกป๊อปปี้ เนื่องในวันทหารผ่านศึก 27 ม.ค. - 4 ก.พ. 67
สัปดาห์ดอกป๊อปปี้บาน เนื่องในวันทหารผ่านศึก 27 มกราคม - 4 กุมภาพันธ์ 2567
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgkqhCKQbuni1vEicAN2lE-h63XQGm58Yi3c24o5nLqvF3TrRHc8o4C-GweJchSiWVE95-eE-0FZiKpAG1au5jTcrJX2x3HLdUYlNyDsbfVC_lzY4LCSakkKQxvb1l-gx7bPizRaTYTWFP9X9VU7MpJZpBXBzHodvOVsHX_9Cpdbeityf0E7iC4TutwpeLU/w640-h360/%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%9B%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B9%8C%E0%B8%94%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%9B%E0%B9%8A%E0%B8%AD%E0%B8%9B%E0%B8%9B%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%99.jpg)
สัปดาห์ดอกป๊อปปี้บานวันทหารผ่านศึก ด้วยวันที่ระลึกทหารผ่านศึกจะเวียนมาบรรจบครบรอบอีกวาระหนึ่ง ในวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2567 มูลนิธิสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึก ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี จะจัดจำหน่ายดอกไม้ที่ระลึกวันทหารผ่านศึก (ดอกป๊อปปี้) เพื่อหารายได้สมทบทุนสงเคราะห์ครอบครัวทหาร ตำรวจ พลเรือนและอาสาสมัคร ที่อุทิศตนปฏิบัติหน้าที่ปกป้องประเทศชาติ ดังเช่นที่เคยปฏิบัติมาเป็นประจำทุกปี
ในปีนี้มูลนิธิได้จัดให้มี “สัปดาห์ดอกป๊อปปี้บานวันทหารผ่านศึก”โดยเริ่มตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม ถึง 4 กุมภาพันธ์ 2567 ขอเชิญชวนทุกท่าน สั่งซื้อดอกป๊อปปี้ และ ผลิตภัณฑ์ได้ที่ มูลนิธิสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึก ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรม ราชชนนี 02-2453303, 092-7502642 ID Line : @poppythailand หรือเชิญซื้อผลิตภัณฑ์ทางลิงค์นี้ได้เลย https://shop.line.me/@poppythailand ช่องทางการชำระเงิน ธนาคารกสิกรไทย สาขาสนามเป้า ชื่อบัญชีมูลนิธิสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึก เลขที่บัญชี 029-2-30712-8 หรือสแกนบริจาค