"ตั้ง เซ่ง จั้ว" สาขาแสนภูดาษ ร้านขนมเปี๊ยะสไตล์เกาหลี จุดเช็คอินที่ไม่ควรพลาด ที่ จ.ฉะเชิงเทรา
ร้านขนมเปี๊ยะ "ตั้ง เซ่ง จั้ว" สาขาแสนภูดาษ ริมถนนสายบ้านโพธิ์ แลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKTFjzNn5uGnH-qv5sc_Hj20HZmtKkX4Pqwa8v4YCbjx83saa9ZXa9sBbBaJIv_exZPRZim1HteyGCYOJq1giEqj8cvRInEHMcs91T6TfXgAecNxihH4mx7ChUY7EZCFTlQhtqVi54vwfSQU5LbXZlQ64a6GBg9eLhm4FTJhUF_ApLpJIiEa34tytmzVQk/w640-h360/%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%20%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B9%88%E0%B8%87%20%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%A7.jpg)
นับตั้งแต่ร้านขนมเปี๊ยะ "ตั้ง เซ่ง จั้ว" สาขาแสนภูดาษ เปิดตัวอย่างเป็นทางการไปก่อนหน้านี้ ได้มีนักท่องเที่ยว นักช้อป เข้าเยี่ยมชมไม่ขาดสายเพราะเป็นแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา มีบริการทั้งอาหารและเครื่องดื่ม
นายปิยะพร ตันคงคารัตน์ ผู้ดูแลร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้งเซ่งจั้ว” สาขาแสนภูดาษ กล่าวว่า ร้านมีความโดดเด่นด้านสถาปัตยกรรม ออกแบบโดยอาจารย์ชาตรี ลดาลลิตสกุล ศิลปินแห่งชาติ ในสไตล์เกาหลี - ญี่ปุ่น ซึ่งล้วนมีรากวัฒนธรรมเดียวกัน และการที่เราทำสาขานี้ที่ไม่เหมือนที่ไหนเพราะต้องการให้เป็นจุดแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา มีความสวยงามตระการตา ถ่ายรูปได้ทุกมุม เป็นการช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดและถือเป็นการตอบแทนคุณแผ่นดิน
ร้านเปิด วันจันทร์ – วันพฤหัสบดี เวลา 08.00-18.00 น. วันศุกร์ – วันอาทิตย์ เวลา 08.00-19.00 น.