ชมรมนักประชาสัมพันธ์ และสื่อสารการตลาดโรงแรมแห่งประเทศไทย (Hotel PR & MarCom Society of Thailand) แสดงความยินดีต่อคุณ ฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ผู้ว่าการ ททท. คนใหม่
ชมรมนักประชาสัมพันธ์ และสื่อสารการตลาดโรงแรมแห่งประเทศไทย แสดงความยินดีต่อคุณ ฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยคนใหม่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjuJ2E8HIIkIJRmO-tSvkQKS0r5eDwT_5DKDhQuUfTKt5CoYYDdjJDxd0UVb7f0oZLF4-nSCPOL5WMuxaZR2h-ZfADENfT53l5ZFJkeO1OGyAr7TqwrbKM2mYUAB1LkHPv68dCfL5DU8sP7Z4IQF_pJr_izRDAGHYW3oU1JeDFcbKVz7W58PcI8ra1P9ZLU/w640-h360/%E0%B8%8A%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B9%8C%20%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%20%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2.jpg)
14 กันยายน 2566 - ชมรมนักประชาสัมพันธ์ และสื่อสารการตลาดโรงแรมแห่งประเทศไทย (Hotel PR & MarCom Society of Thailand) นำโดย คุณเอิร์ธ สายสว่าง ประธานชมรมฯ ร่วมกับคณะกรรมการและสมาชิกจากโรงแรมกว่า 30 แห่งทั่วประเทศไทย เข้าพบกับคุณฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ณ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ถนนเพชรบุรี เพื่อแสดงความยินดีในการดำรงตำแหน่งใหม่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJh5K_0BDJWvkuhzdI0X3ZCEsy0I27FcOeerowdz8t_QzZbQJSDaupU2_MJK0MkVFvKYJPYGQ9ZdAC1Iv_NLBzIqffNXRa6t-kYooCXIQqsspAe53ya8XBVx4V-Qa0RV7sqyD9G-hxA2eqmZqixEDOIpRt1dTVc0_dwydLZgF1EAQyrNckzuK0SGILIiyO/w640-h358/Hotel%20PR%20&%20MarCom%20Society%20of%20Thailand.gif)
ในระหว่างการเข้าพบ คุณฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ได้กล่าวยินดีต้อนรับคณะชมรมฯ และกล่าวถึงประเด็นสำคัญต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องกับกลยุทธ์การท่องเที่ยว แคมเปญการท่องเที่ยวที่กำลังจะมาถึง และแนวโน้มล่าสุดของการท่องเที่ยวที่จะเกิดขึ้นในประเทศไทย รวมถึงพูดถึงความสำคัญของการประชาสัมพันธ์ และสื่อสารการตลาดในการเตรียมรับนักท่องเที่ยวจำนวนมากที่กำลังจะเข้ามาท่องเที่ยวในประเทศไทย
ทางชมรมฯ รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสสนทนา และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับท่านผู้ว่าฯ อย่างใกล้ชิด เพื่อพัฒนาผลงาน ของแต่ละโรงแรมให้เป็นไปในแนวทางที่สามารถตอบรับความต้องการของนักท่องเที่ยว และเพื่อทำให้ประเทศไทยเป็นจุดมุ่งหมายหลักในการเดินทางของนักท่องเที่ยว
คุณเอิร์ธ สายสว่าง, ประธานชมรมฯ, กล่าวว่า "เรารู้สึกยินดี และเป็นเกียรติที่ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนความคิดในการพัฒนาการท่องเที่ยว กับคุณฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ทั้งวิสัยทัศน์และความมุ่งมั่นของท่านผู้ว่าฯ ทำให้เราได้รับแรงบันดาลใจที่จะยกระดับอุตสาหกรรมท่องเที่ยวของประเทศ เรายังคาดหวังว่าจะได้ร่วมมือกับทาง ททท. และเป็นส่วนสร้างสรรค์ในการทำให้ประเทศไทยกลายเป็นที่ประเทศที่ถูกเลือกแห่งแรกสำหรับนักเดินทางทั่วโลก"
ชมรมนักประชาสัมพันธ์ และสื่อสารการตลาดโรงแรมแห่งประเทศไทย (Hotel PR & MarCom Society of Thailand) มุ่งมั่นที่จะช่วยส่งเสริมความเป็นเลิศในงานสื่อสารสาธารณะและการตลาดภายในกลุ่มโรงแรม รวมถึงพัฒนาผลงานเพื่อตอบรับความต้องการของนักท่องเที่ยว