ANASTASIA MIARAY เปิดตัวสาขาศูนย์การค้าเซ็นทรัล เชียงใหม่ (เซ็นเฟส) ดึง มิ้นต์-ชาลิดา ร่วมแชร์ประสบการณ์เหนือระดับ พร้อมชวนคนเชียงใหม่ ปรับรูปคิ้วสวยสุดปัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQdEaS1v15T7Q_h0yFVkmAzKd61cnKnf9GXe6ma-Z7-l8cBSBdqMvn2KQzyFcissUkNIFVgIxwxNEYqQ8AxgMdbkzwMtb_Ge1EL9dtRnbvUh5A5SJ9wk3IypdobGT4PBLtpIla105dvbPjGUYfUhWIO06mUzlb8y4-oyTz_K-PGxf8wdNOlPrVtWf1qQ/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C-%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%B2%20%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B9%81%E0%B8%8A%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B1%E0%B8%9A.jpg) |
มิ้นต์ - ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjf9NkKPWDrTaT3Gj8yPncg1iyThk48nN3FP6_Wc-LpRxGGSB8mOmexdf0WEEv2r9xTndd6gPe4gp7uqFmJFGltzRVSrYlJKZVsu7v63NnHM_leKaFzDBeZtF8cjCzUW-CU8zFf8bHP9Y9h_5sq8cQuvawIdWxn1ppVgi4Q9IJMT30aQ6Ty9WkgQOkJ8A/w640-h428/1684404945651.jpg.jpg) |
คุณฮิเดกิ ฟุคุโมโตะ ผู้บริหาร ANASTASIA MIARAY (อนาสตาเซีย มิอะเร) |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgh8OoqXGIZblGW7JK4z239fPnu33fMZXDOg6BuRSIsdDVclYcMOCimJBW3MIl7lWkMUYFt6zlsUpKmdfUtl1R9Xpgyd653bCwMdax8jWVimPfbxXCfLdK7LKf0LZ0mKC8anyy1w3ubuPD1IYbNoBHJt9Nx0zfmJpx_2LgU5TI3FxRiy1pTDyf4U0x4kQ/w640-h428/1684405029259.jpg.jpg) |
นางจิรปรียา อภิชัยทรัพย์ Brand Manager ANASTASIA MIARAY (อนาสตาเซีย มิอะเร) เล่าถึงการส่งต่อความงามจากประเทศญี่ปุ่น สู่เมืองไทย, บริการต่างๆ และการเปิดสาขาใหม่ ที่จังหวัดเชียงใหม่ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwcVDn7ERowR4ZPZAIx4hDII7vYhvWy4mJQfp4o7LVm2XJ6bx-NxWdTdRSurEQexaHIiQndHAYoehQ2iB9YuzxsBzj3A2pLGHwQr8JdwNAwxxW_oHRtCnQii-I69jamEb0K8THYC0NJr8IxYdP9_83Tz6Eaxf3jDUeGXzjd2NP9xM3rnR6_-zl1bOr7g/w640-h428/1684404945938.jpg.jpg) |
มิ้นต์ - ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง ร่วมแชร์ประสบการณ์ความงาม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGLoCgi5T_MZzLqy8kTSHbma3daX7wZozd1vF9eZKe6lqCNiVgxQif1rIgYF3zBb5-ScETUxLhxsBfW_1_I5z9L-m0TFaphI2OWQsPf190ynUgRsuycoMwVUaOExdgnHX8fiyoWQSmQIYQEtL2eyCioaEk-qOqjhmPdGAKEeXHXaXT2kUdspmo7Y2sFA/w640-h428/1684404952583.jpg.jpg) |
ขั้นตอนการปรับรูปคิ้วสวยสุดปัง ของ ANASTASIA MIARAY (อนาสตาเซีย มิอะเร) |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdK3ZZsa-Y-TKwCnNVaqqkfW-y_-qIKle66314Uc5LbfpwS_5rlAEYv2gqDbSeAtJigxd20wJCGANY8yJijEtbrDYev47WvihiV2-9X_-fWr6ot2SJdz6iLLq9G-3-SfmhgUDUIB9nGrj2CbQOedf1L6-L6eMbtWGX4g0MWJOUkOY1QpyOCSWGm5r7mw/w640-h428/1684404973201.jpg.jpg) |
สาธิตวิธีการแว็กซ์คิ้วรูปแบบใหม่ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTVa5hriuCfT3g7YYKtgMeyC0-S_tjNdlFTykh6EYwOk7NQOtAttbVtxgMJ8pHUNX9we3lTflKYH0_nAf1HIbg5t7S5jNv_-KEnSFjOOlNV5i15bjd5hVqwV9oTtNotOJh4IB1gyCCmdIiMOtZbhtMLGguhEoP7bMpLMAdj6bvezRCFQ7-y4bGvlHvOw/w640-h428/1684404966620.jpg.jpg) |
มิ้นต์ - ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง ร่วมแชร์ประสบการณ์สุดประทับใจ ที่ได้รับจากการปรับรูปคิ้วสวยสุดปัง ที่ ANASTASIA MIARAY (อนาสตาเซีย มิอะเร) |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsu89w3_5cVgr_wFyedfdDqTqF_e6UAu8efApV2JW-XThJctcCLYxH1UR12hR9uS11YlpQ-avlZT6Pol2hwCW2wwMvlO6w7QkmW5baP4bdDLA0TAyhrO9a77R9jkeroGSjz7M-bm67Xak2pOzg5Kz4c3xSriZrPpHb2Vh-f0fQUdp4h7q5KQx_Jv4nsg/w640-h426/1684405038464.jpg.jpg) |
คุณฮิเดกิ ฟุคุโมโตะ ผู้บริหาร ANASTASIA MIARAY (อนาสตาเซีย มิอะเร) และ มิ้นต์ - ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-VMebAqm8_-zZWGIFx573KxIvHXEZhd-obN43yyDL724-cWjJ24BIxq98HNxoM-JCb1rphRlXx9Q8BYvXxX3FXOz8vO8y2HkeJ2Mduk_DzQhFq_WS_v7MpWjp_jRP-HKOjfU3adxttVZcI_IvbQJaozZ9n2pWto5D_Z_4cOp-33CgyuMFpa8uzi7Kpg/w640-h426/1684405036655.jpg.jpg) |
นางจิรปรียา อภิชัยทรัพย์ Brand Manager ANASTASIA MIARAY (อนาสตาเซีย มิอะเร) และ มิ้นต์ - ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง |
เชียงใหม่ – การดูแลเอาใส่ใจรูปร่างหน้าตา กลายเป็นหนึ่งในไลฟ์สไตล์ของคนยุคใหม่ไปแล้ว นอกจากเพื่อความสวยงามยังสามารถเรียกความมั่นใจ เพิ่มโอกาสใหม่ ๆ ให้ชีวิตมีความสุขได้อย่างแท้จริง แต่อย่างไรก็ตาม ก่อนตัดสินใจ ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีและรอบคอบก่อนเสมอ ไม่เว้นแม้แต่รูปทรง “คิ้ว” ที่เปรียบเหมือนมงกุฎของใบหน้าด้วย
ANASTASIA MIARAY ผู้เชี่ยวชาญด้านให้บริการแวกซ์คิ้วและตกแต่งรูปทรงคิ้วชั้นนำจากประเทศญี่ปุ่น จึงมุ่งมั่นตั้งใจ เดินหน้าส่งต่อความมั่นใจ ให้กับสาวไทยได้มีภาพลักษณ์ที่ สวยโดดเด่น
โดย นางจิรปรียา อภิชัยทรัพย์ Brand Manager กล่าวถึงความสำคัญของการออกแบบและตกแต่งทรงคิ้วว่า “รูปทรงคิ้ว มีความสำคัญอย่างมาก ควรเลือกทรงคิ้วที่เหมาะสมกับใบหน้า โครงสร้างกระดูกของคิ้วและกล้ามเนื้อ นอกจากจะเสริมใบหน้าให้ดูโดดเด่น พลางจุดด้อยได้ และยังเสริมด้านบุคลิกภาพให้มั่นใจ พร้อมรับมือ ในทุก ๆ วันได้ดีขึ้นด้วย
สำหรับ ANASTASIA MIARAY เรามีความเชี่ยวชาญด้านศาสตร์การออกแบบ และเทคนิคตกแต่งทรงคิ้ว โดยวิเคราะห์จากโครงสร้างกระดูก กล้ามเนื้อ และเส้นขนบนใบหน้าของแต่ละบุคคล ทำให้ผลลัพธ์ที่ได้ มีความโดดเด่น สะท้อนตัวตน เป็นเอกลักษณ์เฉพาะบุคคล เราเปิดให้บริการในประเทศไทยครั้งแรกเมื่อปี 2008 จนถึงทุกวันนี้ เราอยู่คู่คนไทยมากว่า 15 ปี มีสาขาทั้งหมด 6 สาขา และในปี 2566 นี้ นับเป็นเรื่องที่น่ายินดีที่เราเปิดตัว ANASTASIA MIARAY สาขาเชียงใหม่ เป็นสาขาที่ 7 และเป็นสาขาแรกในโซนภาคเหนือ เหตุผลที่เราเลือกเปิดที่จังหวัดเชียงใหม่ เนื่องจากเป็นเมืองใหญ่ ที่มีศักยภาพด้านการทำธุรกิจ บวกกับไลฟ์สไตล์ของผู้คนในโซนภาคเหนือ ที่ยังมีความต้องการด้านความสวยความงามและการดูแลตัวเองอยู่อีกมาก เราจึงตัดสินใจเลือกมาเปิดสาขาใหม่ ที่ชั้น 4 ศูนย์การค้าเซ็นทรัล เชียงใหม่ (เซ็นเฟส) แห่งนี้ โดยหวังให้ชาวเชียงใหม่และจังหวัดใกล้เคียง ได้เข้าถึงสินค้าและบริการของเราได้ง่ายและสะดวกมากขึ้น ภายใต้มาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศ และในส่วนของการจัดงาน ANATASIA MIARAY Eyebrow to Chiang Mai เพื่อเปิดตัวสาขาใหม่ครั้งนี้ ไฮไลต์อยู่ที่ช่วงโชว์สาธิตการแวกซ์คิ้วโดยผู้เชี่ยวชาญจาก ANATASIA MIARAY ซึ่งได้เปิดโอกาสให้ผู้ร่วมงานในวันนั้น ขึ้นมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมสาธิตครั้งนี้ด้วย พร้อมลุ้มเป็นผู้โชคดี ในการร่วมเปิดประสบการณ์ด้านการจัดแต่งรูปทรงคิ้วด้วย และภายหลังจากงานเปิดตัวในวันนี้แล้ว ทางเราก็ยังมีการจัดแคมเปญใหม่ “Eyebrow is Your Confidence”
ซึ่งผู้เข้าร่วมงานแคมเปญนี้ จะได้รับบริการเสริมฟรี 1 บริการ มูลค่า 600 บาท พร้อมรับส่วนลดสินค้าอีก 10% ด้วย
ในฐานะตัวแทนจาก ANASTASIA MIARAY เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่า ชาวเชียงใหม่ และจังหวัดใกล้เคียงทุกท่าน จะให้การต้อนรับและเข้ามาร่วมสัมผัสประสบการณ์ด้านความงามสุดพิเศษ ที่พวกเราทุกคน ตั้งใจส่งต่อความงามจากประเทศญี่ปุ่น เพื่อให้สาวไทย ได้เผยความงาม สร้างความมั่นใจในแบบฉบับของคุณเองไปพร้อมกับเราในโอกาสต่อ ๆ ไปด้วยค่ะ”
ด้านดาราสาว มิ้นต์-ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง ที่ให้เกียรติมาเป็นแขกรับเชิญในงานเปิดตัวสาขาใหม่ครั้งนี้ กว่าวด้วยว่า “ส่วนตัวมิ้นต์ให้ความสำคัญกับรูปทรงคิ้ว เพราะคิ้ว สะท้อนถึงภาพรวมทั้งหมดบนใบหน้าเราด้วย เวลาอยู่หน้ากล้องหรือออกไปเจอเพื่อนเจอแฟนคลับ สิ่งที่ทำให้ใบหน้าเราโดดเด่นขึ้นมาได้ คือ คิ้วที่สะดุดตาได้รูป มินต์ก็เป็นลูกค้าของ ANASTASIA MIARAY คนหนึ่งเหมือนกัน ชอบที่นี่เพราะพี่ ๆ ผู้เชี่ยวชาญให้ข้อมูลด้านคิ้วได้ละเอียดมากและใส่ใจในทุกขั้นตอนจริง ๆ มาใช้บริการแล้วรู้สึกประทับใจในความเป็นมืออาชีพ ทุกครั้งที่มาใช้บริการที่นี่ จะเหมือนได้มาเติมความมั่นใจในสไตล์ที่เป็นตัวเราจริง ๆ มิ้นต์ว่าเป็นโอกาสดีของพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเชียงใหม่และจังหวัดใกล้เคียงนะคะ ที่ ANASTASIA MIARAY มาเปิดสาขาใหม่ที่นี่ เพื่อที่จะได้ส่งต่อประสบการณ์ความสวยให้กับทุกคนได้อย่างมั่นใจ อย่างที่มิ้นต์เคยได้รับมาค่ะ”
พบกับ ANASTASIA MIARAY สาขาเชียงใหม่ ได้ที่ ชั้น 4 ศูนย์การค้าเซ็นทรัล เชียงใหม่ (เซ็นเฟส) พร้อมอัปเดตความเคลื่อนไหวและโปรโมชั่นดี ๆ ได้ทาง https://www.facebook.com/anastasiath