กรมศุลฯ จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์และบำเพ็ญสาธารณกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgcUW-S1a3XMaveMOyO2-iIz0eF9G9fAEf9reXdiDzqra67mWINRXaKS_Uz2ys3LDl0fQE9lohW7SUzS-ynzY21qqjojHymp-BcQ2pnroh88fLozRHXYSuPWqyi8wTR-e5fF8zan9ftEaONjLFgxhGlOftmRj5FNARbtlDPRQu6V_sj6oEKbbuzJDHyYQ/w640-h360/%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%A8%E0%B8%B8%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A3.jpg)
วันนี้ (10 มิถุนายน 2565) เวลา 13.30 น. นางกิจจาลักษณ์ ศรีนุชศาสตร์ รองอธิบดีกรมศุลกากร พร้อมด้วยนายวิศณุ วัชราวนิช เลขานุการกรม เป็นผู้แทนกรมศุลกากร มอบหน้ากากอนามัย เครื่องวัดอุณหภูมิร่างกาย เอทิลแอลกอฮอล์ และถุงมือยาง เพื่อใช้ป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ให้แก่หน่วยงานต่าง ๆ อาทิ สำนักงานเลขาธิการวุฒิสภา การท่าเรือแห่งประเทศไทย สภากาชาดไทย สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางพลี และศูนย์วิจัยและฝึกอบรมด้านสิ่งแวดล้อม กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม รวมทั้งได้มอบรถวีลแชร์ ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ และแผ่นรองกันเปื้อน ให้แก่สมาคมคนพิการพัฒนาอาชีพ เขตคลองเตย ในกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์และบำเพ็ญสาธารณกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ณ ห้องโถง อาคาร 1 กรมศุลกากร