"หลับดี บางกอก สยาม" โฉมใหม่! "นารายณ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป" รีแบรนด์โรงแรมเครือ "หลับดี" พร้อมเปิดตัวครึกครื้น
“นารายณ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป” รีแบรนด์โรงแรมเครือ “หลับดี”
พร้อมเปิดตัว โรงแรมหลับดี บางกอก สยาม โฉมใหม่หลังปรับปรุง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgDuoN3fPXlkAX_Ei7zEFmJM5191conYhg_tU7It6-im6Cp8opbBR4Z3rV6PKLVlEh24JWKC_y7PbHWU3A4UspCnF4WpP2Bner_5SZodwrK4fduWymuyoRUtq8a70Q8Hx3qnJzelelIitc8-t4Mtuq_Qx9u3PoVBAMnho-wIMptqiUOpz-rkGOun6jgaA/w640-h360/%E2%80%9C%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%93%E0%B9%8C%20%E0%B8%AE%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%B5%E0%B9%89%20%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%8A%E0%B8%9B%E2%80%9D%20%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B9%8C%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%20%E2%80%9C%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%94%E0%B8%B5%E2%80%9D.jpg)
นารายณ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป (Narai Hospitality Group) ประกาศรีแบรนด์ หลับดี (Lub d) กลุ่มโรงแรมไลฟ์สไตล์ในเครือ พร้อมเปิดให้บริการโรงแรมหลับดี บางกอก สยาม อีกครั้งหลังปิดปรับปรุง ทั้งยังเปิดคาเฟ่และบาร์ไลฟ์สไตล์แห่งใหม่ที่จะอยู่คู่แบรนด์หลับดี เพื่อกระตุ้นยอดขายหลังสถานการณ์โควิด-19 โดยเน้นการสร้างประสบการณ์ใหม่ที่น่าจดจำ มั่นใจว่าจะได้รับกระแสตอบรับเป็นอย่างดี ตั้งเป้าขยายโรงแรมเพิ่ม คาดทำรายได้กว่า 600 ล้านบาท ภายใน 5 ปี
25 มีนาคม 2565 - คุณนิธิดา นิธิวาสิน ผู้อำนวยการ Lub d กล่าวว่า “หลับดี” ไม่ได้เป็นเพียงแค่โรงแรม แต่เป็นไลฟ์สไตล์การพักผ่อนและการเดินทางของนักท่องเที่ยวต่างชาติ แต่เนื่องด้วยสถานการณ์โควิด-19 ที่ผ่านมาทำให้นักท่องเที่ยวไม่สามารถเดินทางมาพักผ่อนได้ “หลับดี” จึงใช้โอกาสนี้ในการรีแบรนด์หรือปรับอัตลักษณ์แบรนด์ใหม่ ครั้งแรกในรอบ 8 ปี โดยได้ ‘ดีไซน์สตูดิโอ (DesignStudio)’ บริษัทแบรนด์และครีเอทีฟดิจิตอลเอเจนซี่ชื่อดังที่มีผลงานการทำแบรนด์ให้กับแบรนด์ดังระดับโลกอย่าง Alipay และ Airbnb มาออกแบบแบรนด์ภายใต้กลยุทธ์ ‘Go Brave’ กล้าที่จะออกจากกรอบ สะท้อนบุคลิกที่สนุกและเป็นมิตร ตอบโจทย์เป้าหมายของ “หลับดี” ที่มุ่งสร้างประสบการณ์ใหม่ ๆ ที่น่าจดจำ ‘Unforgetable Experiences’ และท้าทายให้นักเดินทางได้ลองทำสิ่งใหม่ ๆ
และเพื่อให้สอดคล้องกับยุคสมัยที่เปลี่ยนไป คุณนิธิดาระบุว่า “นอกจากการปรับอัตลักษณ์แบรนด์ใหม่แล้วยังมีการปรับปรุง หลับดี บางกอก สยาม (Lub d Bangkok Siam) ที่ตั้งอยู่ติดสถานี BTS สนามกีฬาแห่งชาติ โดยใช้งบประมาณกว่า 50 ล้านบาท เพื่อการรีโนเวตห้องพัก 30 ห้อง ที่ผสมผสานความเป็นท้องถิ่นและความทันสมัยเข้าด้วยกัน ตอบโจทย์กลุ่มลูกค้าที่ต้องการความเป็นส่วนตัวและคงเอกลักษณ์ของกลุ่มลูกค้าที่ชอบโฮสเทล เพราะแบรนด์ “หลับดี” คือผู้บุกเบิกโรงแรมแนวโฮสเทลสัญชาติไทยที่ประสบความสำเร็จและได้รับการยอมรับในระดับสากล รวมถึงเคยได้รับการจัดอันดับให้เป็นโฮสเทลอันดับ 1 ด้วยความโดดเด่นด้านการบริการและการสร้างประสบการณ์ใหม่ให้กับผู้เข้าพัก พร้อมเพิ่มพื้นที่ส่วนกลาง และ Co-working Space ที่มีอุปกรณ์ครบครันตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ Workation สามารถรองรับการประชุมหรือการจัดเวิร์คช็อปเป็นกลุ่มได้”
ซึ่งในงานยังมีการเปิดตัว Rodken (รถเข็น) ไลฟ์สไตล์คาเฟ่ที่สนับสนุนความยั่งยืนของชุมชน และ District (ดิสทริก) บาร์บรรยากาศสบาย ๆ เหมาะกับการพบปะสังสรรค์ ภายใต้คอนเซ็ปต์ ‘Street Meets Neighborhood’ โดย Rodken และ District จะเป็นแบรนด์ที่อยู่คู่กับแบรนด์ “หลับดี” ในสาขาอื่น ๆ ต่อไปด้วย
คุณนิธิดาได้ปิดท้ายถึงเป้าหมายของหลับดีว่า “ปัจจุบัน “หลับดี” มีสาขาอยู่แล้ว 5 แห่ง ได้แก่ หลับดี สยาม, หลับดี เกาะสมุย หาดเฉวง, หลับดี ป่าตอง ภูเก็ต, หลับดี มากาตี ฟิลิปปินส์ และ หลับดี เสียมราฐ กัมพูชา ซึ่งจะมีแผนเปิดตัวสาขาใหม่ 2 สาขาในปี 2565 ได้แก่ หลับดี เชียงใหม่ และ หลับดี จตุจักร รวมไปถึงอีก 2 สาขา ในปี 2566 ได้แก่ หลับดี พะงัน และ หลับดี กระบี่ คาดว่าจะทำรายได้รวมมากกว่า 600 ล้านบาทภายใน 5 ปี จากนักท่องเที่ยวชาวไทย และชาวต่างชาติ โดยก่อนเปิดประเทศจะกระตุ้นให้คนไทยออกมาเที่ยวมากขึ้นผ่านโครงการของภาครัฐ อาทิ ‘เราเที่ยวด้วยกัน’ และ ‘ทัวร์เที่ยวไทย’ ”
เกี่ยวกับนารายณ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป
ด้วยประสบการณ์กว่า 50 ปีในวงการโรงแรม และการบริการ นารายณ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป เป็นผู้ประกอบการ และพัฒนาธุรกิจการบริการที่ดูแลโครงการชั้นนำมากมายรวมถึงโรงแรมเก่าแก่อย่างโรงแรมนารายณ์ (Narai Hotel) ซึ่งกำลังอยู่ภายใต้การปรับปรุงครั้งยิ่งใหญ่ เป็นแลนด์มาร์คแห่งใหม่ใจกลางเมืองบนถนนสีลม และเครือโรงแรม ไลฟ์สไตล์ หลับดี (Lub d) ที่มี 5 สาขาทั่วเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ โดยกลุ่ม นารายณ์ ฮอสพิทาลิตี้ ยังมีการลงทุนในธุรกิจการโรงแรมที่ออสเตรเลีย และแพลตฟอร์มการบริหาร จัดการโรงแรมในยุโรปอีกด้วย
เกี่ยวกับหลับดี
หลับดี โรงแรมไลฟ์สไตล์ในเครือนารายณ์กรุ๊ป เป็นหนึ่งในเครือโรงแรมที่เติบโตเร็วที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ซึ่งได้นำมาตรฐานการบริการระดับโรงแรมอย่างมืออาชีพและสากลมาผสมผสานกับการเสริมสร้างประสบการณ์การเข้าพักแบบมีสไตล์ผ่าน #lubdexperience เปิดให้บริการนักท่องเที่ยวผู้ชื่นชอบการเดินทางเพื่อสร้างกระสบการณ์ด้วยตัวเองจากทั่วทุกมุมโลกมากว่า 10 ปี กลายเป็นเครือโฮสเทลที่ได้รับการรับรองและการตอบรับที่ดีจากนักท่องเที่ยวจนได้รับคะแนนความนิยมอันดับหนึ่งบนเว็บไซต์ TripAdvisor และเป็นโฮสเทลเพียงแห่งเดียวในประเทศไทยที่คว้ารางวัลระดับโลกอย่าง Hoscar Award 2020 สาขา Best Extra Large Hostel Worldwide
ปัจจุบันหลับดีมี 5 สาขา ได้แก่ หลับดี บางกอก สยาม, หลับดี เกาะสมุย หาดเฉวง, หลับดี ป่าตอง ภูเก็ต, หลับดี มากาตี ฟิลิปปินส์ และ หลับดี เสียมราฐ กัมพูชา และมีแผนเปิดตัวสาขาใหม่ 2 สาขาในปี 2565 ได้แก่ หลับดี เชียงใหม่ และ หลับดี จตุจักร โดยสามารถชมข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ https://lubd.com/
หลับดี บางกอก สยาม
หลับดี บางกอก สยาม (Lub d Bangkok Siam) ตั้งอยู่ติดสถานีรถไฟฟ้า BTS สนามกีฬาแห่งชาติ และเป็นสาขาแรกที่ปรับปรุงภายใต้แบรนด์ใหม่ด้วยงบในการรีโนเวตกว่า 50 ล้านบาท ประกอบด้วยห้องพักทั้งหมด 30 ห้อง ที่ตอบโจทย์กลุ่มลูกค้าที่ต้องการความเป็นส่วนตัวด้วยห้อง Private ได้แก่ Econo Double หรือ Twin Double Deluxe และกลุ่มที่ชื่นชอบโฮสเทลด้วยห้อง Mixed Dorm พร้อมล็อคเกอร์ส่วนตัวและห้องน้ำส่วนกลางแยกชายหญิง บริเวณชั้นหนึ่งได้รับการออกแบบใหม่ด้วยแนวคิด Multi-Function Space เพื่อไลฟ์สไตล์ที่หลากหลายของลูกค้า ประกอบไปด้วยพื้นที่ส่วนกลางและ Co-working Space ที่มีอุปกรณ์ครบครันตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ Workation สามารถรองรับการประชุมหรือการจัดเวิร์คช็อปเป็นกลุ่มได้
Rodken (รถเข็น)
Rodken คือคาเฟ่ที่ได้แรงบันดาลใจจากรถเข็นกาแฟโบราณริมถนนที่สามารถแวะซื้อได้ทุกเช้า แต่เปี่ยมไปด้วยคุณภาพและรสชาติที่ใส่ใจ เราเน้นไปที่ความยั่งยืนของแบรนด์และชุมชนจึงคัดสรรเมล็ดกาแฟจากชุมชนกลุ่มกาแฟบ้านใหม่พัฒนา จังหวัดเชียงราย ซึ่งคั่วด้วยวิธีเทอร์โมไดนามิกส์ที่ช่วยรักษาคุณภาพและรสชาติของเมล็ดกาแฟ นำมาชงอย่างพิถีพิถันด้วยเครื่องชงกาแฟแบรนด์ ‘เมฆา’ เครื่องชงกาแฟของคนไทยที่ได้มาตรฐานและเป็นที่ยอมรับในระดับสากลจนออกมาเป็นเครื่องดื่มที่มีรสชาติหอม กลมกล่อม และมีเมนูแนะนำอย่าง ‘คลาวด์ดี้’ (Cloudy) เมนูปั่นที่ใช้นมและกาแฟแช่แข็งแทนการใช้น้ำแข็งจึงทำให้ได้เนื้อสัมผัสนุ่ม ละมุน อันเป็นเอกลักษณ์ของ Rodken
District (ดิสทริก)
บาร์ที่ออกแบบภายใต้คอนเซ็ปต์ ‘Street Meets Neighborhood’ บาร์ท้องถิ่นเพื่อตอบโจทย์การสังสรรค์ยุคใหม่ที่เน้นความสะดวกรวดเร็ว พร้อมราคามิตรภาพและให้บรรยากาศเหมือนมาสังสรรค์บ้านเพื่อน เพราะคงความสนุกสนาน อบอุ่น และเป็นกันเองตามแบบฉบับของหลับดี เมนูแนะนำที่พลาดไม่ได้ คือ เครื่องดื่มกดสดที่มีให้เลือกทั้งเบียร์และไวน์ ทานคู่กับอาหารแนวสตรีทฟู้ดอย่างหม่าล่ารสจัดจ้าน พร้อมกับการฟังดนตรีสดที่ช่วยเพิ่มความสนุกในช่วงสุดสัปดาห์