[ข่าวจริง] รับสิทธิ์ลดค่าใช้ไฟฟ้า 315 บาท เป็นระยะเวลา 1 ปี สำหรับผู้ที่มีบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5HKZPZ6hGenWYcAeCrI2Bdw2a2glVsNGJC7YGLvrKutz_vVwI1GHIZTyQ_mgfSNzPYVAuykuMfAIHS5JINOpnmebnHGH1G9izt2rDG4ZvpBHd7kF8a9-6Q5pANQ93zJNOaTLwNckrCw4/w640-h640/Resizer_16332573212730.jpg)
การไฟฟ้านครหลวง หรือ MEA ตอบรับนโยบายรัฐฯ ขยายเวลาช่วยเหลือและบรรเทาภาระค่าไฟฟ้าให้แก่ผู้มีบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ ต่อเนื่องเพิ่มอีก 1 ปี ตั้งแต่ ต.ค. 64 - ก.ย. 65 โดยใช้ไฟฟ้าไม่เกิน 50 หน่วย/เดือน ติดต่อกัน 3 เดือน ให้ใช้สิทธิ์ค่าไฟฟ้าฟรี แต่หากใช้ไฟฟ้าเกิน 50 หน่วย/เดือน ให้ใช้สิทธิ์ตามมาตรการนี้ในวงเงิน 315 บาท/ครัวเรือน/เดือน
อ่านเพิ่มเติมที่ https://bit.ly/3miJtYe
AFNC Thailand
3 ต.ค. 64