ททท. ประชุมหารือ MoveOn การท่องเที่ยวภูเก็ต กระบี่ พังงาและเกาะสมุย สุราษฎร์ธานี เตรียมรับฤดูท่องเที่ยว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjLU9eyG7XWWmJkwldVRZdPgCpWZurJ7ltMezfwpGNa-yK0pKgbhQyKl6kV1ru5feRav5kqJjGNcBJNlBa5GYF8dat04-wqVTWa1FwTKgn8X9mpFNX85savEYsX_ffQCkw4e380r8e4MXA/w640-h359/Resizer_16304933146290.jpg)
เช้าวานนี้ 31 ส.ค. นางสาวฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ รองผู้ว่าการด้านสินค้าและธุรกิจท่องเที่ยว ททท. คุณชำนาญ ศรีสวัสดิ์ ประธานสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย คุณสมพงษ์ ดาวพิเศษ นายกสมาคมที่พักและส่งเสริมสุขภาพอันดามันและอ่าวไทย พร้อมด้วย ประธานสภาและ นายกสมาคมธุรกิจท่องเที่ยว จ.พังงา กระบี่ และ จ.ภูเก็ต ร่วมประชุมหารือ update สินค้า และกิจกรรมการท่องเที่ยว พร้อมประเด็นการเตรียมความพร้อมในจังหวัด ภูเก็ต กระบี่ พังงาและเกาะสมุย สุราษฎร์ธานี เพื่อเตรียมความพร้อมเปิดฤดูท่องเที่ยวรองรับนักท่องเที่ยว Domestic คู่ขนานไปกับการเปิดประเทศของนักท่องเที่ยวต่างประเทศ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiC4EN7OZvc5U4sRSUNwVp2Ay53r7OTp1g2aQyHCxHexktpw1rVALI1U6bCWTeDAh0nxD0PHgfOvOVr0Me_O3raVd-B8Qd_MfWGM5f7x8Nrn9nTQEcwb4Cc_XRBkgafAOc4tlrn6YtbWo/w640-h458/Resizer_16304795804707.jpg)
ทั้งนี้ได้รับฟังข้อคิดเห็น ประเด็นเสนอแนะ และอุปสรรคของผู้ประกอบการอุตสาหกรรมท่องเที่ยวในพื้นที่ เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนา เพื่อให้สอดคล้องกับการส่งเสริมการท่องเที่ยว และ การทำการตลาดต่อไป
#ThailandMoveOn #DonesticMoveOn #PhuketSandBox #SamuiPlus #PhangNgaPrompt #KrabiEvenMoreAmazing