"De La Rue" "เดอร์ ลา รูย์" หารือเรื่องการนำเทคโนโลยีเข้ามาใช้ในระบบอากรแสตมป์ของกรมสรรพสามิต
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9MtuDnxazS2kAM1sOOTCiZhKFegA4dc3LWNrb4Zop2_QwLHbG8tpQkvAqQkEIBw64wia-oQ8Jy8mYwOUNlUlRruH00Enm2E52NkahKVLvlUE-R1LWy-Z7_kPgMVoar1ZY0ey6CeAxvbg/w640-h538/Resizer_16182968085500.jpg)
นางสาว ศรีสองรัก ชัยสิทธิ์ ตัวแทนบริษัท De La Rue ภาคพื้นเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ได้เข้าเยี่ยมคารวะ นายลวรณ แสงสนิท อธิบดีกรมสรรพสามิต ณ กรมสรรพสามิต เมื่อเร็วๆนี้
พร้อมปรึกษาหารือเรื่องการนำเทคโนโลยีเข้ามาใช้ในระบบอากรแสตมป์ของกรมสรรพสามิต ให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น
บริษัทเดอร์ ลา รูย์ เป็นบริษัทอังกฤษอายุ 200 กว่าปี มาเเล้วและมีประวัติศาสตร์ กับรัฐบาลไทย เกี่ยวกับการพิมพ์ธนบัตร และอากรแสตมป์ มายาวนาน.