แข้งจิ๋ว ‘สาธิตกรุงเทพธนฯ’ เจ๋ง ซิวแชมป์ 9 อัพ เปิดฟิตเนสให้ใช้ฟรี พร้อมเทรนเนอร์มืออาชีพ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjZ0HHmxgCPPIfJcTmX7IJYOPkrxq3fXMGv4vxtZp52oBerK9ZjD3w8O71VDgwRt3TDnPZGc_RC6LWO0bw1jZjwrqDuXsYPZqC8SapNSEl2glLir4QdLubliW0fCAm2IXBOh9Gv-Wvyic/s640/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidduKIY3IH7_vcvsT-03EuT6Rv6OlwB4T2OFLJRx19VcrNWPa6g856nVUhdvmy8To9yHcHx0z33KGCqu0U3iUboJsT3K117JIgfUk5rSEj6H3JPKKrDAPmCVkrInJE_wxlvssn774-FWQ/s1600/1.jpg)
ครูเอิร์น-จิรวรรณ ชัยรุ่งเรือง ผู้อำนวยการบริหาร โรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี ขอร่วมแสดงความยินดีกับนักฟุตบอลรุ่นเยาว์ในโครงการ สาธิตกรุงเทพธนบุรี อะคาเดมี่ ของโรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี ที่คว้ารางวัลชนะเลิศ อันดับ 1 และรางวัลนักเตะยอดเยี่ยม ในการแข่งขันฟุตบอล รุ่นอายุ 8 ปี ในรายการ 9 อัพ ไทยแลนด์ ที่สนาม 9 up arena ลำลูกกา คลอง 2 เมื่อเร็วๆ นี้
สำหรับแข้งรุ่นจิ๋ว ในโครงการ สาธิตกรุงเทพธนบุรี อะคาเดมี่ นั้น ทางโรงเรียนได้เปิดโอกาสให้กับเด็กๆ ทุกคน ที่มีใจรักในด้านกีฬาฟุตบอล อายุตั้งแต่ 7-12 ปี สามารถสมัครเข้ามาฝึกซ้อมกันได้ โดยไม่จำเป็นจะต้องเป็นเด็กที่เก่งฟุตบอลมาแล้วแต่อย่างใด ทางโรงเรียนฯ จะเข้ามาสนับสนุนในเรื่องของสนามฝึกซ้อมเป็นหลัก ส่วนถ้าหากผู้ปกครองท่านใด อยากจะให้นักเตะเหล่านี้ ได้เข้าเรียนในโรงเรียน สาธิตกรุงเทพธนบุรี ทางโรงเรียนฯ ก็มีนโยบายดูแลในส่วนนี้ด้วย ซึ่งตอนนี้ก็มีนักเตะในโครงการฯ ที่ได้เข้าเรียนที่ โรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี ประมาณ 20 คนแล้ว คละกันไปในแต่ละรุ่นอายุ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiAeMDbsnzOngpEVA6C8Q_G0itBVFheMtGy7JtOzaM9KJz335kri95LYDj4h8nM72fYpEFS8DUuAIWBpHmj2ByMbUxOHTFu4D_LuWuYBfDtfrChqKz6PDNeaVOb9Rxmh5bdB6iZrOA8fhc/s640/6.jpg)
สำหรับการฝึกซ้อมฟุตบอลในแต่ละวัน นอกจากการดูแลของทีมโค้ชอย่างเข้มข้นแล้ว การวอร์มร่างกายก็นับเป็นสิ่งสำคัญไม่น้อยไปกว่ากัน โดยการวอร์มร่างกายนั้น มีทั้ง การยืดเหยียด เพื่อสร้างความแข็งแรงของแกนกลางลำตัว เพื่อเตรียมพร้อมในการซ้อมฟุตบอลต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhsWekpsCgIbFpSlzMwySyd341gUQuxyi-83iIEInD34UdqqB_BomGVGflIPynDzjfEhDQpYB8jtuXIMEXfMxQPolAO18hBPMdhCp9fe2rEFmTQSbeXbssy3XeOSGD8FEvnv5o3-8ycum4/s640/5.jpg)
โดยความพิเศษของการวอร์มร่างกายนี้ก็คือ ถ้าเป็นนักกีฬา อะคาเดมี่ ของโรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี จะได้รับสิทธิ์เข้าเล่นฟิตเนสฟรีทุกสัปดาห์ สัปดาห์ละ 3 วัน และได้รับการดูแลจากเทรนเนอร์ของฟิตเนส BTU SPORT COMPLEX เป็นอย่างดีอีกด้วย
สำหรับพ่อแม่ผู้ปกครองท่านใด ที่สนใจอยากให้ลูกๆ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง หรืออยากส่งเสริมทางด้านกีฬา ก็มาสมัครเรียนที่โรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรีได้ เรามีความพร้อมทั้งเรื่องบุคลากรและศูนย์ฝึก ที่พร้อมสนับสนุนลูกคุณอย่างเต็มที่ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทร.02-408-1919-28, 02-408-8111, 02-408-1555 หรือ www.satitbtu.ac.th