สุดสนุก ยามาฮ่าจัดกิจกรรมวันเด็ก 2563 ณ กองบัญชาการกองทัพไทย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgl0HF_7kxPbZZU5tnGbeJGm_ckGUFRWfQmUIzaHCzcpvb0Ac3Q8rZuKiWbKQNEPOA7ADnCkhDlJUhWStHecWHJdCS0-bJ9OKJDnA81YALJ2mjTDa6EgmZgIO2GfLSLsGBR_B0nq1zpd3o/s640/Resizer_157874059137216.jpg)
นายสมเกียรติ พูลขวัญ ผู้จัดการใหญ่ด้านบริหาร พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ให้การต้อนรับ พลเอก พรพิพัฒน์ เบญญศรี ผู้บัญชาการทหารสูงสุด พร้อมด้วย พลเอก ชัยชนะ นาคเกิด, พลเอก ชูชาติ บัวขาว, พลเรือเอก พัชระ พุ่มพิเชฏร์, พลอากาศเอก วันชัย นุชเกษม รองผู้บัญชาการทหารสูงสุด ลำดับที่ 1-4 พร้อมพาชมบูธกิจกรรมวันเด็กที่ยามาฮ่าให้การสนับสนุนร่วมออกบูธกิจกรรมวันเด็กประจำปี 2563
โดยในปีนี้ยามาฮ่าได้จัดกิจกรรม KIDS BIKE เสริมสร้างความรู้ในการขับขี่รถจักรยานยนต์ที่ถูกต้อง พร้อมปลูกฝังวินัยจราจรให้กับเด็กๆ โดยนำรถจักรยานยนต์ยามาฮ่าขนาดเครื่องยนต์ 50 ซีซี มาร่วมให้เด็กๆ ได้ขับขี่และเรียนรู้ พร้อมกับลานทดสอบขับขี่รถจักรยานยนต์พร้อมรถจักรยานยนต์รุ่นต่างๆ จากยามาฮ่ามาร่วมจัดแสดง ทั้งรถบิ๊กไบค์และสแตนดาร์ดไบค์ นำโดย Yamaha FJR 1300 รถบิ๊กไบค์ขนาดเครื่องยนต์ 1,300 ซีซี ที่ถูกเลือกใช้เป็นรถนำขบวนให้กับผู้นำระดับสูงและบุคคลสำคัญต่างๆ ของประเทศไทย นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมวาดภาพระบายสีและกิจกรรมต่างๆ รวมทั้งของขวัญของรางวัลให้กับเด็กในปี 2563 อีกมากมาย พร้อมกันนี้ยังมีบูธจำหน่ายรถจักรยานยนต์จากร้านอรุณวรรณรัตน์ ผู้จำหน่ายรถจักรยานยนต์ยามาฮ่าที่มาร่วมจำหน่ายพร้อมโปรโมชั่นสุดพิเศษ โดยกิจกรรมวันเด็กประจำปี 2563 ยามาฮ่ายังได้จัดกิจกรรมวันเด็กในพื้นที่ต่างๆ ทั่วประเทศอีกด้วย
สำหรับการต้อนรับผู้บัญชาการทหารสูงสุดและจัดกิจกรรมวันเด็กประจำปี 2563 ในครั้งนี้มีขึ้น ณ กองบัญชาการกองทัพไทย ถ.แจ้งวัฒนะ เมื่อเร็วๆ นี้