Maker Faire Bangkok 2020 The Future We Make 18 – 19 ม.ค. นี้ เทศกาลระดับโลก เพี่อ เมกเกอร์ และทุกๆคน
ร่วมสัมผัสอนาคตแห่งทศวรรษใหม่ไปด้วยกันที่งาน Maker Faire Bangkok 2020
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1KiPftYlW8NSnFczR-mhBi1QwpaRAzOfF-SQvS4A7jeAfKh_DOybE3wXuq-vUsmPtWWrskI1f-wHIaCzvyEBlmOCy6gVPOuJgqkK7YfNOIMhToRTt70Sf_q7whSbUt1qSs1jw42b999o/s640/Resizer_15789331794280.jpg)
ตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมของงาน Maker Faire Bangkok 2020 ได้ที่ www.makerfairebangkok.com และ https://www.facebook.com/makerfairebangkok
# # # # #
เกี่ยวกับโครงการ ”Enjoy Science: สนุกวิทย์ พลังคิด เพื่ออนาคต”
โครงการระยะยาว 5 ปี ด้วยงบประมาณรวมกว่า 1,000 ล้านบาท ที่บริษัท เชฟรอนประเทศไทยสำรวจและผลิต จำกัด ริเริ่มขึ้นในปี 2558 เพื่อเพิ่มศักยภาพการแข่งขันให้กับประเทศไทย ผ่านการศึกษาในสาขาวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี วิศวกรรม และคณิตศาสตร์ หรือสะเต็ม (STEM) รวมถึงการศึกษาสายอาชีพหรืออาชีวศึกษาครอบคลุมทั่วทุกภูมิภาคของประเทศ โดยร่วมมือกับหน่วยงานภาครัฐ การศึกษา สังคม และเอกชนที่เกี่ยวข้อง ประกอบด้วย สํานักงานคณะกรรมการนโยบายวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและนวัตกรรมแห่งชาติ (สวทน.), สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.), องค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ (อพวช.), สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.), สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา (สอศ.), สถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.), และกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน โดยมีสถาบันคีนันแห่งเอเซียเป็นผู้ดูแลโครงการ