โครงการ GSB สุดยอด SMEs Startup ตัวจริง ดูงานฟุกุโอกะ ประเทศญี่ปุ่น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhkkkyFb23QUuQVQ8JBlXSqYLgd0WoKfXgK2tYyfR3EEK3IZkvS_lF90jCFvUeEmU-7ycA_IssYD_QW6l_v8MgebdrUP0ivjsbAP5uRtPlH_202VZpChfKgrUVYyyDz2thPrHLkmYbcPo4/s640/%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B9%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599.jpg)
นายอนุรักษ์ เสงี่ยมจิตร ผู้ช่วยผู้อํานวยการธนาคารออมสิน (แถวหน้า ที่ 4 จากขวา) พร้อมด้วยคณะผู้บริหารธนาคารออมสิน นำผู้เข้ารอบ 10 ทีมสุดท้าย โครงการประกวด GSB สุดยอด SMEs Startup ตัวจริง ปีที่ 7 ดูงานด้านการส่งเสริมธุรกิจสตาร์ทอัพ และความทันสมัยด้านนวัตกรรมต่างๆ ที่เมืองฟุกุโอกะ ประเทศญี่ปุ่น อาทิ Fukuoka Growth Next (FGN) หน่วยงานความร่วมมือระหว่างภาครัฐและเอกชนเพื่อช่วยเหลือสตาร์ทอัพใหญ่สุดในญี่ปุ่น, โรงผลิตหุ่นยนต์อุตสาหกรรมด้วยหุ่นยนต์ ณ Yaskawa Electric Corporation ที่ปัจจุบันหุ่นยนต์ของ Yaskawa ได้ขยายตลาดสู่อุตสาหกรรมอาหาร ยา เครื่องสําอาง ตลาดชีวการแพทย์และได้ขยายตลาดไปสู่สาขาอื่นๆ ซึ่งเป็นประสบการณ์มีค่าและเป็นประโยชน์ต่อนักธุรกิจสายพันธุ์ใหม่ในการเป็นผู้ประกอบการธุรกิจในปัจจุบันและอนาคต
ติดตามความเคลื่อนไหวโครงการ www.gsb100tomillion.com หรือ www.facebook.com/gsb100tomillion