เชิญชวนผู้สนใจเข้าร่วมงานเสวนา “ถอดรหัสเทคโนโลยี Blockchain สู่การทำบุญยุค 4.0”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjq1HuJeIcB4TPZJT5b-hnikcQUdixDoltN80jxHGcUH7Bbf3shjesHTEosMs2ktxm6iSBOlCjRjuXvsE0Qv2k_h9aCYaq4LTPZ7b02GvvzoOhU6SAghO4sc2NTFz41EqvSMJfbxjyFiFI/s640/%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2583%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2588.jpg)
เชิญชวนผู้สนใจเข้าร่วมงานเสวนา “ถอดรหัสเทคโนโลยี Blockchain สู่การทำบุญยุค 4.0” พบกับการนำเสนอมุมมองใหม่ที่แตกต่างเกี่ยวกับการนำเทคโนโลยีมาประยุกต์ใช้กับวงการพระพุทธศาสนาเพื่อเพิ่มความสะดวกและความโปร่งใสตรวจสอบได้ ยกระดับการทำบุญยุคปัจจุบันไปอีกขั้น กับ ผศ.ดร.วีรณัฐ โรจนประภา ผู้อำนวยการสถาบันคิดใหม่และประธานกรรมการมูลนิธิบ้านอารีย์ นักวิชาการอิสระผู้เชี่ยวชาญเทคโนโลยีบล็อกเชน และแขกรับเชิญพิเศษ ดร. นพ. มโน เลาหวณิช และ ชนกวนันท์ รักชีพ ที่จะมาร่วมแลกเปลี่ยนทัศนะ มาร่วมแบ่งปันประสบการณ์ครั้งนี้ ในวันที่ 5 กันยายน 2562 เวลา 13.30 – 15.30 น. ณ มูลนิธิบ้านอารีย์ (ใกล้รถไฟฟ้าบีทีเอส สถานีอารีย์)