โครงการ “คนกล้า คืนถิ่น Digital Farmer: Reconnect Life to the Nature”
พลเรือเอก ณรงค์ พิพัฒนาศัย รองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานเปิดงาน นิทรรศการ “คนกล้า คืนถิ่น” ปี ๓ Digital Farmer: Reconnect Life to the Nature” ภายใต้แนวคิด ส่งเสริมให้คนรุ่นใหม่กลับไปพัฒนาบ้านเกิด โดยมี ดร.สุมิท แช่มประสิทธิ์ ประธานคณะกรรมการดำเนินโครงการคนกล้าคืนถิ่น พร้อมด้วยพลเอกอุดมเดช สีตบุตร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงกลาโหม ที่ร่วมสนับสนุนโครงการฯ เพื่อสืบสานแนวพระราชดำริ ระหว่างวันที่ ๓-๕ มีนาคม ๒๕๖๐ พร้อมทั้งการจัดเสวนาให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้ชีวิตด้วยวิถีเกษตรแบบพอเพียง รวมทั้งนิทรรศการ ผลผลิตและผลิตภัณฑ์จากคนกล้าฯ ณ หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร
ตำแหน่งจากซ้ายไปขวา
- ดร.พะโยม ชินวงศ์ เลขาธิการคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชน
- ดร.ธีรภัทร ประยูรสิทธิ ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
- พลเอกวิลาศ อรุณศรี เลขาธิการนายกรัฐมนตรี
- พลเรือเอกณรงค์ พิพัฒนาศัย รองนายกรัฐมนตรี
- พลเอก อุดมเดชื สีตบุตร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงกลาโหม
- ดร.สุมิท แช่มประสิทธิ์ ประธานกรรมการดำเนินการโครงการ
- คุณ วิไลลักษณ์ ชุลีวัฒนกุล ปลัดกระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม
- ดร.มัทนา สานติวัตร กรรมการ สภามหาวิทยาลัยกรุงเทพ