เริ่มแล้ว River Festival 2015 สายน้ำแห่งวัฒนธรรม
รักษ์นะ สายน้ำ… เทศกาลวัฒนธรรมร่วมสมัย บนโค้งน้ำที่ยาวที่สุดของแม่น้ำเจ้าพระยา
บรรยากาศ ที่วัดประยุรวงศาวาสวรวิหาร สวยงาม อาหารเพียบ กิจกรรมเลิศ
คืนความรักษ์ให้วันลอยกระทง… มหกรรมลอยกระทงผสานมหรสพริมสายน้ำแห่งวัฒนธรรม สัมผัสค่ำคืนที่แสงจันทร์วาวระยับคู่กับแสงเทียนริมฝ่งน้ำ เต็มอิ่มกับความสุขริมน้ำแบบไทยๆ ย้อนคืนความโรแมนติกของวันวานคุณค่าทางวัฒนธรรมที่เปิดโอกาสให้ทุกคนได้ร่วมสัมผัสกิจกรรมแห่งความรักที่ River Festival 2015 กับ 7 ท่าน้ำ ที่สำคัญที่จะทำให้วันลอยกระทงดีงามและเปี่ยมด้วยความหมายให้ทั้งโลกรุ้จัก “รัก” และ “รักษ์” ให้เป็น
River Festival 2015 สายน้ำแห่งวัฒนธรรม ระหว่างวันที่ 21-25 พฤศจิกายน 2558 ใน 7 พื้นที่จัดงานหลัก ประกอบไปด้วย วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม วัดอรุณราชวราราม วัดประยุรวงศาวาสวรวิหาร วัดกัลยาณมิตรวรมหาวิหาร ท่ามหาราช ยอดพิมานริเวอร์วอล์ค และเอเชียทีค เดอะริเวอร์ฟรอนท์ พบกิจกรรมและไฮไลท์ของแต่ละวันจัดเต็มตลอด 5 วัน 5 คืน ตั้งแต่เวลา 4 โมงเย็น ถึง 5 ทุ่ม พร้อมเรือรับส่งฟรี
แล้วมารื่นเริงบันเทิงสุขทุกมิติ พบมหกรรมลอยกระทง ผสานมหรสพริมสายน้ำแห่งวัฒนธรรม อิ่มเอมกับวิถีชุมชนริมน้ำ เที่ยววัด และไหว้พระยามค่ำคืนกับวัดคู่เมืองที่ยูเนสโกยกให้เป็นมรดกทางวัฒนธรรม สัมผัสศาสตร์และศิลป์จากวันวานสู่วิถีไทยที่คนรุ่นใหม่ไม่เคยรู้มาก่อน "แล้วมาร่วมเปิดขุมทรัพย์ทางวัฒนธรรมแห่งใหม่ แล้วคุณจะรักสายน้ำมากขึ้นกว่าเดิม" ทั้งนี้สำหรับผู้สนใจสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.riverfestivalthailand.com หรือติดตามความเคลื่อนไหวที่ www.facebook.com/riverfestivalthailand