“ช้าง” ยึดหัวเมืองใหญ่ ปูพรม เปิดบริการ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค 2015”
17
ลานทั่วประเทศ เติมเต็มคำว่าเพื่อน ผ่านคอนเซ็ปต์ “Everyday Like Never
Before”
• คิกออฟ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค 2015” ในกรุงเทพฯ 8 ลาน และอีก 9 จังหวัดใหญ่ทั่วประเทศ
• จัดเต็มความสนุกกับทัพศิลปิน หลากธีมคอนเสิร์ต ที่ผลัดเปลี่ยนกันมาแบบไม่ยั้ง
• ลิ้มลองเมนู “ซิกเนเจอร์ดิส” ความอร่อย…สูตรเฉพาะจาก “ช้าง”
4 พฤศจิกายน 2558 กรุงเทพฯ : “ช้าง” เปิดให้บริการ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค 2015” ภายใต้แนวคิด “Every day Like Never Before” เปลี่ยนวันธรรมดาให้กลายเป็นค่ำคืนสุดพิเศษที่ไม่เหมือนใคร จำนวน 17 ลานทั่วประเทศ ปักหลักกรุงเทพฯและปริมณฑล 8 แห่ง ส่วนต่างจังหวัดยึดทำเลหัวเมืองรวม 9 ลานใน 9 จังหวัด นำเสนอลานเบียร์ 2 สไตล์ คือ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค” (Chang Live Park) จัดเต็มความสนุก ดนตรี อาหาร เครื่องดื่ม และ “ช้าง ไลฟ์สไตล์ เลานจ์” (Chang Lifestyle Lounge) ในบรรยากาศโมเดิร์นสุดเอ็กซ์คลูซีฟ โดยปีนี้ตกแต่งพื้นด้วยโทนสีเขียวในลุคพรีเมี่ยมยิ่งขึ้นทุกแห่งบริการ “ซิกเนเจอร์ดิส” (Signature Dish) สูตรเฉพาะจาก “ช้าง” พร้อมจัดทัพศิลปินระดับแนวหน้าชุดใหญ่ ร่วมกระหน่ำความสุขแบบไม่ยั้งด้วยหลากธีมโดนๆทั้ง Heart Broken Moment, Reunion Moment,Christmas Moment,Crazy Moment Drama Moment และ Celebration Moment เพื่อตอบสนองไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ได้เลือกสัมผัสประสบการณ์ของมิตรภาพและความ ทรงจำในทุกๆโมเม้นท์ที่หลากหลาย เริ่มแล้ววันนี้ที่ “เซ็นทรัลเวิลด์” และจะเปิดให้บริการครบทุกแห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่ 1 ธันวาคมนี้เป็นต้นไป
มร.เอ็ด
มอนด์ เนียว คิม ซูน กรรมการผู้จัดการ บริษัท ช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล
จำกัด เปิดเผยว่า " ปีที่ผ่านมา “ช้าง”
ประสบความสำเร็จจากการเปิดให้บริการลานเบียร์อย่างดี
มีกลุ่มคนรุ่นใหม่เข้ามาใช้บริการเป็นจำนวนมากในปีนี้ “ช้าง”
จึงเพิ่มการให้บริการให้มากยิ่งขึ้น โดยใช้ชื่อว่า “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค [Chang
Live Park] 2015” ซึ่งจะมีด้วยกัน 2 สไตล์ คือ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค” (Chang
Live Park) ในสไตล์มันส์ๆ จัดเต็มความสุขในช่วงเทศกาลนี้ อย่างครบครันทั้ง
ดนตรี อาหาร
และเครื่องดื่มอย่างครบครันให้สังสรรค์ระหว่างเพื่อนในรูปแบบที่เป็นกันเอง
ในเขตกรุงเทพฯและต่างจังหวัด รวมทั้งสิ้นจำนวน 17 ลานและ “ช้าง ไลฟ์สไตล์
เลานจ์” (Chang Lifestyle Lounge)
ในบรรยากาศโมเดิร์นสุดเอ็กซ์คลูซีฟอีกระดับ ในกรุงเทพฯ มีจำนวน 2 ลาน
คือที่เซ็นทรัลเวิลด์ และ เอ็มควอเทียร์
โดยทุกแห่งจะเน้นตกแต่งจะเน้นโทนสีเขียว
ให้อารมณ์และความรู้สึกพรีเมี่ยมยิ่งขึ้น เพื่อให้สัมผัสกับ “ช้าง”
ได้อย่างดื่มด่ำควบคู่กับอาหาร “ซิกเนเจอร์ดิส” สูตรเฉพาะที่หาทานได้ที่ลาน
“Chang Live Park”เท่านั้น
ทั้งนี้ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค [Chang Live Park] 2015” เริ่มเปิดให้บริการที่เซ็นทรัลเวิลด์แล้วตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ส่วนสาขาอื่นๆจะเปิดให้บริการ ครบทั้ง 17 แห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่วันที่ 1 – 31 ธันวาคม 2558 อาทิ
• กรุงเทพฯ และปริมณฑล จำนวน 8 ลาน ได้แก่ บริเวณหน้าศูนย์การค้า เซ็นทรัลเวิลด์ จำนวน 2 ลาน เซ็นทรัล เวสต์เกต, สาทร สแควร์, เดอะ สตรีท รัชดา, เอเชียทีคฯ, เมกาบางนา และ เอ็มควอเทียร์
• ในต่างจังหวัด จำนวน 9 ลาน 9 จังหวัด ได้แก่ เซ็นทรัลพัทยา, เซ็นทรัลระยอง,เซ็นทรัลเชียงใหม่, เซ็นทรัลเชียงราย, เซ็นทรัลพิษณุโลก, เซ็นทรัลศาลายา,เซ็นทรัลหาดใหญ่, เซ็นทรัลสมุย และ มาร์เก็ตวิลเลจ หัวหิน
ทั้งนี้ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค [Chang Live Park] 2015” เริ่มเปิดให้บริการที่เซ็นทรัลเวิลด์แล้วตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ส่วนสาขาอื่นๆจะเปิดให้บริการ ครบทั้ง 17 แห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่วันที่ 1 – 31 ธันวาคม 2558 อาทิ
• กรุงเทพฯ และปริมณฑล จำนวน 8 ลาน ได้แก่ บริเวณหน้าศูนย์การค้า เซ็นทรัลเวิลด์ จำนวน 2 ลาน เซ็นทรัล เวสต์เกต, สาทร สแควร์, เดอะ สตรีท รัชดา, เอเชียทีคฯ, เมกาบางนา และ เอ็มควอเทียร์
• ในต่างจังหวัด จำนวน 9 ลาน 9 จังหวัด ได้แก่ เซ็นทรัลพัทยา, เซ็นทรัลระยอง,เซ็นทรัลเชียงใหม่, เซ็นทรัลเชียงราย, เซ็นทรัลพิษณุโลก, เซ็นทรัลศาลายา,เซ็นทรัลหาดใหญ่, เซ็นทรัลสมุย และ มาร์เก็ตวิลเลจ หัวหิน
“ช้าง” เปิดบริการ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค 2015” 17 ลานทั่วประเทศ เติมเต็มคำว่าเพื่อน ผ่านคอนเซ็ปต์ “Everyday Like Never Before”
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_vweuvtTCsOM2bRXuAhcFa6-j_gAjz7iODDrPw2gQJ1tghRtseI_Vb8bRLlFHThb89lzNRb2Am3atfXrziwKUJBsU4up-8=s0-d)
บริษัท ช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด นำโดย มร.เอ็ดมอนด์ เนียว คิม ซูน กรรมการผู้จัดการ เปิดให้บริการ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค 2015” ภายใต้แนวคิด “Everyday Like Never Before” เปลี่ยนวันธรรมดาให้กลายเป็นค่ำคืนสุดพิเศษที่ไม่เหมือนใคร จำนวน 17 ลานทั่วประเทศ นำเสนอ 2 สไตล์ คือ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค” (Chang Live Park) จัดเต็มความสนุก ดนตรี อาหาร เครื่องดื่ม และ “ช้าง ไลฟ์สไตล์ เลานจ์” (Chang Lifestyle Lounge) ในบรรยากาศโมเดิร์นสุดเอ็กซ์คลูซีฟ นอกจากนี้ ยังสร้างประสบการณ์พิเศษด้วยเมนู “ซิกเนเจอร์ดิส” (Signature Dish) สูตรเฉพาะจาก “ช้าง” พร้อมจัดทัพศิลปินระดับแนวหน้าชุดใหญ่ ร่วมกระหน่ำความสุขแบบไม่ยั้งกับ 6 ธีมโดนๆทั้ง Heart Broken Moment, Reunion Moment, Christmas Moment, Crazy Moment Drama Moment และ Celebration Moment เพื่อตอบสนองไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ได้เลือกสัมผัสประสบการณ์ของมิตรภาพและความ ทรงจำในทุกๆโมเม้นท์ที่หลากหลาย เริ่มแล้ววันนี้ที่ “เซ็นทรัลเวิลด์” และจะเปิดให้บริการครบทุกแห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่ 1 ธันวาคมนี้เป็นต้นไปจนถึง 31 ธันวาคม 2558
บริษัท ช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด นำโดย มร.เอ็ดมอนด์ เนียว คิม ซูน กรรมการผู้จัดการ เปิดให้บริการ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค 2015” ภายใต้แนวคิด “Everyday Like Never Before” เปลี่ยนวันธรรมดาให้กลายเป็นค่ำคืนสุดพิเศษที่ไม่เหมือนใคร จำนวน 17 ลานทั่วประเทศ นำเสนอ 2 สไตล์ คือ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค” (Chang Live Park) จัดเต็มความสนุก ดนตรี อาหาร เครื่องดื่ม และ “ช้าง ไลฟ์สไตล์ เลานจ์” (Chang Lifestyle Lounge) ในบรรยากาศโมเดิร์นสุดเอ็กซ์คลูซีฟ นอกจากนี้ ยังสร้างประสบการณ์พิเศษด้วยเมนู “ซิกเนเจอร์ดิส” (Signature Dish) สูตรเฉพาะจาก “ช้าง” พร้อมจัดทัพศิลปินระดับแนวหน้าชุดใหญ่ ร่วมกระหน่ำความสุขแบบไม่ยั้งกับ 6 ธีมโดนๆทั้ง Heart Broken Moment, Reunion Moment, Christmas Moment, Crazy Moment Drama Moment และ Celebration Moment เพื่อตอบสนองไลฟ์สไตล์คนรุ่นใหม่ได้เลือกสัมผัสประสบการณ์ของมิตรภาพและความ ทรงจำในทุกๆโมเม้นท์ที่หลากหลาย เริ่มแล้ววันนี้ที่ “เซ็นทรัลเวิลด์” และจะเปิดให้บริการครบทุกแห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่ 1 ธันวาคมนี้เป็นต้นไปจนถึง 31 ธันวาคม 2558
o Heartbroken Moment เอาใจคนเหงา กับอากาศเย็น มาชิลล์ย้อมใจให้หายเฮิร์ท ป๊อป ปองกูล, ดา เอ็นโดรฟิน, BEC Tero แบบยกค่าย, วง Instinct,ออฟ ปองศักดิ์,พิจิกา + แพรว คณิตกุล
o Reunion Moment ย้อนวันเวลาเก่าๆ ไปกับ Song List ยุค 90s สแตมป์ อภิวัชร์, ตู่ภพธร +Triumphs Kingdom, พอส ฟีเจอริ่ง คิว ฟลัวร์+ มาเรียม, แป้งโก๊ะ + โอปอ
o Crazy Moment ครีเอทแนวเพลงมันส์ๆในรูปแบบใหม่จากศิลปินแบบยกค่าย Spice up the night กับค่าย Spicy Disc, ยำใหญ่ กับค่าย Small Room, โจอี้บอย+สิงห์เหนือ เสือใต้,Sexy DJ, (Dj ฟ้าใส + DJ. Roxy June), Dj. Spida Monkee, What dat frog and Jedie
o Drama Moment จัดเต็มกับ Special Show ที่จะนำ Sound Track ทุกคนคุ้นเคย Jazz สปุ๊คนิค ปาปิยอง กุ๊กกุ๊ก, ลิปตา, นิวจิ๋ว
o Christmas Moment ฉลองคืนคริสมาสแบบชิลล์ๆ เจนนิเฟอร์ คิ้ม และ โก้ มิสเตอร์แซกแมน, เบน ชลาทิศ (Asiatique), Mellow Motif (Sathorn Square)
o Celebration Moment เติมเต็มความสุข ชวนแก๊งค์เพื่อนมาเค้าท์ดาวน์ก้าวสู่ปีใหม่ไปด้วยกัน ฟลัวร์, Room 39, Paradox, Better Weather (Sathorn Square), Armchair (Emquartier)
อีก ไฮไลท์หนึ่งของ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค [Chang Live Park] ” ก็คือ อาหาร “ซิกเนเจอร์ดิส” สูตรเฉพาะจาก “ช้าง” โดยรังสรรค์เมนูพิเศษที่ให้ความอร่อยในรสชาติจากวัตถุดิบคุณภาพ ซิกเนเจอร์ดิส ปีนี้ มีความอร่อยอย่างโดดเด่นแต่ละเมนูใช้เบียร์เป็นส่วนประกอบในการปรุงรส ได้แก่
กุ้งแซ่บเบียร์ ใช้กุ้งขาวขนาดใหญ่ เนื้อสดเด้ง ลวกให้สุกพอประมาณ ราดด้วยน้ำจิ้มซีฟู้ดที่มีส่วนผสมของเบียร์ลงบนตัวกุ้ง ก่อนเสริฟ์ราดเบียร์สดทับ เพื่อปรับรสชาติแซ่บกลมกล่อมและมีกลิ่นหอม อโรม่าของเบียร์
น่องสะโพกไก่กรอบทอดเบียร์ เนื้อน่องติดสะโพกขนาดพอเหมาะ นำมาหมักปรุงรสเข้ากับเบียร์ ทอดจนหนังกรอบเนื้อ นุ่ม เสิร์ฟพร้อมเส้นสปาเก็ตตี้ที่ปรุงจากน้ำหมักไก่ เพื่อให้รสชาติเข้มข้นและหอมกลิ่นเครื่องปรุง
สปาเก็ตตี้สเต็กหมู ผัดกระเทียม และเบียร์ เมนูฟิวชั่นสไตล์อิตาเลี่ยน หมักสเต็กหมูพอร์คชอปกับเบียร์ และนำเบียร์ผสมกับน้ำซอส เพื่อให้สเต็กหมูมีความนุ่มและรสชาติกลมกล่อม เสิร์ฟกับเส้นสปาเก็ตตี้ผัดกับกระเทียมและพริกไท อร่อยกับความ “อัลเดนเต้” ของเส้นสปาเก็ตตี้ ที่ลงตัวกับสเต็กหมูเนื้อนุ่มอย่างไม่น่าเชื่อ
ซี่โครงหมูหมักเบียร์ คัดซี่โครงหมูกระดูกอ่อนขนาดพอเหมาะ นำมาหมักด้วยเครื่องเทศและเบียร์ เพื่อเพิ่มรสชาติ ประมาณ 3 ชั่วโมง ให้เข้าถึงซี่โครงอย่างทั่วถึง ก่อนทอดผสมแป้งกับเบียร์อีกครั้ง แล้วนำไปชุบทอดซี่โครงหมูสัมผัสได้ถึงความกรอบนอกนุ่มใน
ทั้งนี้
มั่นใจว่า “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค [Chang Live Park] 2015” ในปีนี้ “ช้าง”
จัดเต็มให้อย่างเต็มที่ จึงอยากเชิญชวนให้คนรุ่นใหม่และกลุ่มเพื่อน
ได้มาสัมผัสกับประสบการณ์ที่แปลกใหม่ได้ในทุกๆ วันที่ “ช้าง ไลฟ์ พาร์ค”
ทั้ง 17 ลานทั่วประเทศ ที่จะมอบความประทับใจ และให้ทุกๆ
คนได้เฉลิมฉลองในช่วงเทศกาลอย่างมีความสุขร่วมกัน” นายเอ็ดมอนด์
สรุปในที่สุด